ซื้อ ilink ตอนนี้ทันไหมครับเนี่ย เสี่ยงไปไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
eak1111
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ซื้อ ilink ตอนนี้ทันไหมครับเนี่ย เสี่ยงไปไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

ผมว่ายังทัน แล้วคุณว่าไงละ ถ้าราคานี้เป็นดอยผมไม่รับผิดชอบน๊า  8)
_________
Luty97
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 3

พีอีตอนนี้ 6 กว่าๆ แพงไปไหมหวา  :idea:
หลักของความสมดุล
nam
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

ที่บ้านผมไม่มีปลาทองที่วิเคราะห์หุ้นได้ ลองให้ปลาหางนกยูงที่มีอยู่ช่วยวิเคราะห์ให้ มันไม่บอกแฮะ เลยเจียดค่าอาหารปลาของเค้ามาซื้อ ilink เพิ่มอีกนิ๊ดนึง ถ้าปลาทองตัวเก่งประจำเวบส่งสัญญานสั่งซื้อ ผมจะขายปลาหางนกยูงพร้อมอ่างมาซื้อเลยครับ ใครจะ bid รอก็ได้ ว่าจะ ipo ที่ pe เท่ากับ ilink ที่ 6-7 เท่าก็พอ  :lol:  :lol:
naris
ผู้ติดตาม: 62

Re: ซื้อ ilink ตอนนี้ทันไหมครับเนี่ย เสี่ยงไปไหมครับ

โพสต์ที่ 5

eak1111 เขียน:ขอบคุณครับ
ต้องลองศึกษาดูงบ ดูความเสี่ยง จงทำตัวเหมือนกับเราเป็นเจ้าของกิจการ จุดอ่อน จุดแข็งอยู่ตรงไหน ถ้าหาจุดอ่อนไม่ค่อยเจอ จุดแข็งเยอะ ราคาไม่แพง(สำหรับของผมคือ 15% ทบต้น)ก็ลงทุนได้ ถ้าปัจจัยพื้นฐานเป็นไปตามเราคาดการณ์ไว้ครับ

ผมจะพิจารณาราคาหุ้นใหม่อยู่เสมอ ดั่งเช่น ดร.นิเวศน์แบ่งโซน เป็น โซน ขาว-เทา-ดำ โซนขาวคือถูก โซนเท่าคือกลางๆ โซนดำคือแพง  ผมว่าilink ถ้ายึด 15% ต่อปี ผมยังให้เป็นโซนขาว อยู่ครับ แต่เราก็ต้องตามดมกลิ่นทุกไตรมาทเพื่อที่จะได้รู้ว่าควรทำอย่างไร

ปล.อย่าเชื่อ จนกว่าจะคิดเป็น
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
oatty
ผู้ติดตาม: 1

Re: ซื้อ ilink ตอนนี้ทันไหมครับเนี่ย เสี่ยงไปไหมครับ

โพสต์ที่ 6

naris เขียน: ปล.อย่าเชื่อ จนกว่าจะคิดเป็น
สงสัยผมจะคิดไม่เป็นสักที  เพราะอ่านตั้งแต่ราคาสามบาทกว่า ๆ ยังคิดไม่ตกสักที  เมื่อวันศุกร์ก็มัวแต่ต่อราคา

พรุ่งนี้ถ้าไม่ยุ่งกับงานเกินไป ว่าจะหลับตาปล่อยกระสุนหน่อยแล้ว  :lol:  :lol:  :roll:
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 7

ส่วนตัวผมซื้อแพงสุดที่ 7 บาท ณ ราคานี้ Mar Cap จะประมาณเท่ากับยอดขายสายส่ง ผมกะถึงไปเรื่อยๆวัดความอึดเลยต้องขอราคาทุนถูกๆหน่อย

ผมไม่แนะนำให้ซื้อเพราะหวังกำไรจากงานประมูล เชื่อเถอะว่าเมื่อไหร่ที่บริษัทหางานไม่ได้ ผมรู้ก่อนพวกคุณแน่ๆ เกมที่เสียเปรียบอย่าเล่นดีกว่า

(แต่ซื้อกันเยอะๆก็ดีนะ อยากให้เป็น 10++ บาท port ผมจะได้กำไร 100% ปีนี้ :P)
I do not sleep. I dream.
naris

โพสต์ที่ 8

Viewtiful Investor เขียน:ส่วนตัวผมซื้อแพงสุดที่ 7 บาท ณ ราคานี้ Mar Cap จะประมาณเท่ากับยอดขายสายส่ง ผมกะถึงไปเรื่อยๆวัดความอึดเลยต้องขอราคาทุนถูกๆหน่อย

ผมไม่แนะนำให้ซื้อเพราะหวังกำไรจากงานประมูล เชื่อเถอะว่าเมื่อไหร่ที่บริษัทหางานไม่ได้ ผมรู้ก่อนพวกคุณแน่ๆ เกมที่เสียเปรียบอย่าเล่นดีกว่า

(แต่ซื้อกันเยอะๆก็ดีนะ อยากให้เป็น 10++ บาท port ผมจะได้กำไร 100% ปีนี้ :P)
แหม.ก็ได้ทำงานอยู่ รอยเตอร์ อย่างนี้เข้าทางการหาข้อมูลนะครับ

ได้ทั้งเงินเดือน
ได้ทั้งข่าวไว
ได้ทั้งเส้นสายในการคุยกับผู้บริหาร

เกมนี้พี่ยังเสียเปรียบเลยครับ

แต่บริษัทที่ดี ไม่ต้องไปตามข่าวใกล้ชิดขนาดนั้นหรอกครับ น้อง VI :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ทำไมพักนี้วอลุ่มมาเยอะ

แล้วก็คนซื้อก็ทำแปลกๆ ตั้งbidรอซื้อก็ได้ ไม่เห็นต้องเคาะoffer เลย
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง

โพสต์ที่ 10

ได้ทั้งเส้นสายในการคุยกับผู้บริหาร
อันนี้ไม่ได้ครับ ผมเป็น Software Eng พี่ ไม่ใช่นักข่าวนา พี่เล่น post ว่าผมทำงานที่ไหน เดี๋ยวเพื่อนๆในบริษัท รู้โม้ด -_-'

ส่วนเรื่องข่าวของ ILINK ยังไงก็ต้องยกให้คุณ naris เป็น #1 ผมมันพวก passive นานน้าน โทรหา IR ซะที

ส่วนเรื่องข่าวนะ ผมหมายถึงคนที่จะเล่น ILINK ตามข่าวนะครับ ผมอยากให้ระวังนิดนึง เพราะเดี้ยงกันได้เลยนะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน  8)
vikid

โพสต์ที่ 11

อ้าวคุณ Viewtiful Investor ทำงานที่รอยเตอร์หรือครับ ผมเองก็เคยทำงานที่รอยเตอร์เหมือนกัน เป็น PSE ช่วงที่มีการ Offshore งานมาจากที่อเมริกาน่ะครับ ได้เล่น 3000Xtra อยู่เรื่อยๆ สนุกไม่หยอก อยากรู้จังตัวจริงคุณ Viewful Investor นี่คนไหนนะ สงสัยต้องไปแอบสืบที่บริษัท :D
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 12

ผมว่าในเว็ปนี้น่าจะมีคนทำงานบริษัทเดียวกันที่ไม่รู้จักกันเต็มไปหมดเลยนะครับเนี่ย
_________

โพสต์ที่ 13

อ้าวคุณ Viewtiful Investor ทำงานที่รอยเตอร์หรือครับ ผมเองก็เคยทำงานที่รอยเตอร์เหมือนกัน เป็น PSE ช่วงที่มีการ Offshore งานมาจากที่อเมริกาน่ะครับ ได้เล่น 3000Xtra อยู่เรื่อยๆ สนุกไม่หยอก อยากรู้จังตัวจริงคุณ Viewful Investor นี่คนไหนนะ สงสัยต้องไปแอบสืบที่บริษัท
ได้เล่น 3000Xtra เลยหรือครับ hiso มาก :O อย่าสืบเลยครับ เดี๋ยวเจ้านายรู้ว่าแอบเอา product บริษัทมาดูหุ้นซะงั้น -_-'
naris

โพสต์ที่ 14

Viewtiful Investor เขียน: ได้เล่น 3000Xtra เลยหรือครับ hiso มาก :O อย่าสืบเลยครับ เดี๋ยวเจ้านายรู้ว่าแอบเอา product บริษัทมาดูหุ้นซะงั้น -_-'

:lovl: รอยเตอร์เพียบเลย ยังงี้เขาเรียกพวกแอบ(แฝง)นี่น่า555

โทษด้วยนะ ไม่ตั้งใจเปิดเผยตัวจริงของซุปเปอร์แมน :P
โพสต์โพสต์