HMPRO ซื้อกับขายใครจะชนะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 1

สองสามวันนี้มีคนไล่ซื้อตลอด แต่ก็มีคนทิ้งตลอดเหมือนกัน ไม่รู้ศึกครั้งนี้ใครจะชนะ วันนี้ซื้อขายกัน 4 ล้านกว่าหุ้นแล้ว
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 2

คนซื้อคงไม่รู้เรื่องเพิ่มทุน

แต่คนขายจะรู้ก่อนขายไหมหนอ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
tt
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 3

เฮ้อ เล่นหุ้นเมืองไทย ตัวไหนที่อยู่ๆมี volume เข้ามานี่รู้เลยว่าต้องมีอะไรแน่นอน แต่คนซื้อนี่สู้ไม่ถอยเลยแฮะ ไล่จาก 7.45 มาเกือบเท่านเดิมแล้ว
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

วันนี้แรงซื้ออาจจะต้านได้บ้าง

แต่คิดว่าพรุ่งนี้ คงหมดแรงต้าน

ฟันทอง พรุ่งนี้ แรงขายชนะ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanakorn
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

เก่งไม่กลัว กลัว insider จริงๆครับ  เรื่องนี้กลัวมาตลอด และคงต้องกลัวต่อไป
คัดท้าย
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

อย่างนี้ธรรมาภิบาล ได้กี่คะแนนครับ ??? ได้เวลาขายยัง ???  :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
chatchai

โพสต์ที่ 7

ในอดีต  เวลาหุ้นมีมูลค่าการซื้อขายมากผิดปรกติ  ผมก็มักจะเชื่อว่าคงมีข่าวอะไรเกี่ยวกับบริษัทแน่นอน

แต่จากประสบการณ์ของผม  ช่วงปี 46  อยู่ WG ก็มีมูลค่าการซื้อขายสูงมากๆๆ  แถมราคาก็วิ่งแตะที่ซิงลิ่ง 30%  แถวๆ 38 บาท

พอรุ่งขึ้น  มูลค่าการซื้อขายก็ลดลง  ราคาก็ปรับตัวลง

ซักอาทิตย์ผ่านไป  ทุกอย่างกลับสู่สภาพเดิม  ทั้งมูลค่าการซื้อขายและราคา  โดยที่ไม่มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นเลย

ผมก็ยังไม่รู้เลยว่า  เกิดขึ้นเพราะอะไร
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
คัดท้าย
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 8

[quote="chatchai"]ในอดีต
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
chatchai

โพสต์ที่ 9

คัดท้าย เขียน:เท่าที่ผมทราบ มีบริษัทหลักทรัพย์บริษัทนึงขายออกของครับ บอกได้เท่านี้ อิ เพราะวันนั้นเป็นวันแรกที่ผมซื้อ WG แล้ววันต่อมามันพุ่งเลย ขายทิ้ง งงเหมือนกัน 55555 :lovl:
อยากได้แบบนี้มั๊งจัง  ซื้อปุ๊บวิ่งปั๊บ  ผมเจอแต่ประเภทขายปุ๊บวิ่งปุ๊บ   :oops:

บริษัทหลักทรัพย์ที่ว่า  ผมว่าเค้าทะยอยขายช่วง 18 บาทไปเยอะแล้วนิครับ  ไม่น่าจะเหลือหุ้นอีกเยอะ  เพราะหลุดจากรายชื่อผู้ถือหุ้นใหญ่ไปก่อนแล้ว
โพสต์โพสต์