รูปแสดงประวัติศาสตร์ SET

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
MisterK
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เพิ่งนึกออกว่ามีเก็บรูปนี้ไว้     post ช้าไปหน่อย   แต่เอาไว้ดูประวัติศาสตร์ว่าเกิดวิกฤตแต่ละครั้ง   มันร่วงลงไปรวม ๆ เท่าไหร่ละกันครับ

รูปภาพ
MisterK

โพสต์ที่ 2

ง่ะ  เจ้านี้ดันย่อรูปแฮะ   เอาใหม่

รูปภาพ
ดร.โหน่ง

โพสต์ที่ 3

ดูแล้วรู้สึกมีกลิ่นอายตอน 1700 คิดถึงสมัยโน้นจัง ขอบคุณครับ  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

ผมว่า SET50 ทั้งยวง ในสายตาของต่างประเทศ เป็นแค่ warrant ตัวหนึ่งเท่านั้น แม้ว่าจะมี SCC, BBL, PTT อยู่ในนั้นก็เถอะ

ลองคิดดูว่าเรารู้สึกอย่างไรกับหุ้นบูลชิพตัวหนึ่งของประเทศในอัฟฟริกาที่เราไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อนแต่คนในประเทศนั้นทุกคนบอกว่าเป็นหุ้นพื้นฐาน

"เสี่ยง"

ตลอด 30 ปีที่ผ่านมา SET Index มันถึงได้แกว่งได้รุนแรงราวกับว่ามันเป็น warrant เลยทีเดียว ทั้งที่มันเป็น Index เหอๆ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
khun_parinya

โพสต์ที่ 5

ผมไม่ดู SET ครับ

ผมอ่านรายย่อยก่อน แล้วอ่านรายใหญ่ว่าคิดไงกับรายย่อย

สุดท้ายก็อ่านรายใหญ่อีกทีครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 6

เห็นภาพครับ

ผมก็เลิกดู SET ครับ มาดู SET50 แทน :lol:
โพสต์โพสต์