เค้าว่ากันว่า .... ถ้าจะเก็บหุ้นเล่นรอบรายปี ให้ ......

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เค้าว่ากันว่า .... ถ้าจะเก็บหุ้นเล่นรอบรายปี ให้ ......

โพสต์ที่ 1

รอซื้อช่วงเดือน ตุลาคม ทะยอยๆ  ไม่รู้จริงหรือเปล่าครับ ??

นี่ก็ใกล้เดือนตุลาแล้วนะครับ .... เอ หุ้นใกล้จะลงหรือยังนะ เห็นลงช่วงนี้หลายปีเหมือนกัน

หรือว่าปีนี้จะเลื่อนมาเป็นช่วงนี้ หรือว่า จะเล่นกันอีกสัก 1 สัปดาห์แล้วลงอีกที
เดาไปเรื่อย

ยังไงอย่าเล่นเพลินสำหรับนักเก็งกำไร รอบนี้ก็เหลือตังกันไว้บ้างนะครับ ถ้าคุณไม่ใช่ VI แท้ เดี๋ยวหุ้นลงแล้วกระสุนหมด

แต่ถ้าไม่มีหุ้นเลย เวลาหุ้นขึ้นก็ไม่ได้เฮนะ ถ้าไม่มีหุ้น อิ

สำหรับ VI แท้ๆ คงไม่สนใจเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว  :D สำหรับผม คงต้องเตรียมกระสุน สำหรับช่วง ตค ..
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 2

ยังไงอย่าเล่นเพลินสำหรับนักเก็งกำไร รอบนี้ก็เหลือตังกันไว้บ้างนะครับ ถ้าคุณไม่ใช่ VI แท้ เดี๋ยวหุ้นลงแล้วกระสุนหมด
เมื่อก่อนผมก็เจอปัญหากระสุนหมดตอนหุ้นลงบ่อยๆครับ

เดี๋ยวนี้สบายแล้ว  ถ้ากระสุนหมดก็ใช้มาร์จิ้นซะเลย
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 3

ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือผิดนะ

เมื่อวาน

ขายตัวที่คิดว่าพื้นฐานเปลี่ยน

ให้กับ

คนซื้อ

ที่คิดจะซื้อ ตอนpanic ไปแล้ว

ได้ราคาดีด้วยนะ

โดยส่วนตัว คิดว่า หุ้นที่คนแถวนี้ชอบๆกัน มีบางตัว พื้นฐานเปลี่ยนแล้ว

บางตัว ผู้บริหาร ออกมาแจ้งลดการประมาณการรายได้และ%NPแล้วด้วย

ไม่รู้ว่า

ได้ลองไปประเมินValueใหม่กันหรือยัง :D
คัดท้าย

โพสต์ที่ 4

ปีนี้จะมีอีกมั้ยเนี่ยครับ อิ  :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 5

กองทุง+ต่างชาติทำปกปิดไตรมาส3
ก็แอบหวังเหมือนหลายๆคนว่า...
หุ้นมันจะลงมาให้เก็บ

แต่ตัวที่จ้องเก็บ  มันก็ป่ายปีนขึ้นที่สูง

ตัวที่ถือ  ไม่ยอมขาย  มันก็ดำดิ่งตลอด  อารายกานนนนนนนนนน

ความหวัง  กำลังลางเลือน
ม้าเฉียว

โพสต์ที่ 6

ปรัชญา เขียน:

ความหวัง  กำลังลางเลือน
ถ้าเฮียปรัชญา ความหวังเลือนลาง ความหวังของผมก็จ่มธุลีไปหมื่นโยดแล้วครับ 555
khun_parinya

โพสต์ที่ 7

รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้หุ้นขึ้น ๆ ลง ๆ เหมือนกับ ลมบก ลมทะเล เลย

ตกลงเราจะจับทิศทางลมแล้วต่อเรือออกท่องมหาสมุทรกันได้ไงเนี่ย ถ้ามันไม่แน่นอนแบบนี้
โพสต์โพสต์