ผมว่าพรุ่งนี้ SET ปิดลบนิดเดียวหรืออาจจะบวกด้วยซ้ำอ่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ลูกไม่ท้อ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมว่าพรุ่งนี้ SET ปิดลบนิดเดียวหรืออาจจะบวกด้วยซ้ำอ่า

โพสต์ที่ 1

เปิดตลาดมีการเทขายเพราะลดพอร์ตกันแป๊บนึง หลังจากนั้นก็มีการช้อนซื้อกลับคืนมา
เหมือนอย่างที่เกิดกับตลาดค่าเงินบาท ที่ตกลงช่วงแรกแป๊บเดียว แล้วก็กลับเท่าๆเดิมเลย
จึงไม่ใช่ข่าวร้ายแบบ ยุค รสช หรือ แบบข่าวซัดดัมแหง คนที่มีหุ้นอยู่ในพอร์ตสบายใจได้
รู้สึกดีๆ
striker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ผมว่า มีบางคนรู้ตั้งแต่ตอนบ่ายเมื่อวานแล้ว แต่ตลาดก็ไม่ได้มีการ React กับข่าวเท่าไหร่ ผมว่าน่าสนใจว่าพรุ่งนี้จะลงมาเท่าไหร่ เพราะตอนนี้หุ้นไทยก็ไม่ขึ้นมาก และ ลงมากเท่าไหร่ คนส่วนใหญ่ก็มีต้นทุนอยู่บริเวณนี้ ถ้ามีพวก Panic อยากขายมากๆ น่าสนใจครับ คนรอหุ้น VI ถ้าลงมาเยอะๆ ผมว่ามีเพื่อนๆ ในห้องนี้สนใจเข้าซื้อหลายคน
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 3

Reference จะเห็นว่า drop ลงประมาณสามสิบสตางค์แล้วก็กลับมาแทบจะเท่าเดิมเลยครับผม
http://finance.yahoo.com/q/bc?s=USDTHB= ... z=m&q=l&c=[/url]
รู้สึกดีๆ
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ดูเหตุการ์ณภายนอกก็ไม่มีอะไรนี่คับ

แต่
หนังสือพิมพ์หมด

ซุปเปอร์คนเยอะขึ้น ขายดีขึ้น
รถไฟฟ้าเต็มทุกเที่ยว
ตามห้างในเมืองยิ่งเยอะขึ้นเข้าไปอีก
รถยังติดเหมือนเดิมรอบนอกเมือง

เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยแฮะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 74

โพสต์ที่ 5

สำหรับผม ต่อให้พรุ่งนี้ หุ้นมีราคาเท่ากับเมื่อวาน ผมก็ถือว่าหุ้นมีราคาถูกลง

เพราะเมื่อวานเราไม่รู้ว่าสุดท้ายแล้วจะมีความรุนแรงเกิดขึ้นหรือไม่ แต่วันพรุ่งนี้เรารู้แล้วว่าความรุนแรงจะไม่มี

สำหรับผม ถูกหรือแพง ไม่ได้วัดจากว่ามันถูกลงมาแล้วกี่เปอร์เซนต์เมื่อเทียบกับวันก่อน ถูกหรือแพง ต้องเอาปัจจัยเสี่ยงมาชั่งน้ำหนักด้วยเสมอ  8)
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
nanchan

โพสต์ที่ 6

กลุ่มหลักทรัพย์คงได้ประโยชน์
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 7

สำหรับผม ต่อให้พรุ่งนี้ หุ้นมีราคาเท่ากับเมื่อวาน ผมก็ถือว่าหุ้นมีราคาถูกลง

เพราะเมื่อวานเราไม่รู้ว่าสุดท้ายแล้วจะมีความรุนแรงเกิดขึ้นหรือไม่ แต่วันพรุ่งนี้เรารู้แล้วว่าความรุนแรงจะไม่มี

สำหรับผม ถูกหรือแพง ไม่ได้วัดจากว่ามันถูกลงมาแล้วกี่เปอร์เซนต์เมื่อเทียบกับวันก่อน ถูกหรือแพง ต้องเอาปัจจัยเสี่ยงมาชั่งน้ำหนักด้วยเสมอ  

อ่า เห็นด้วยครับว่าราคาหุ้นกลัวเรื่องความไม่แน่นอนมากกว่า แต่ข่าวที่เกิดขึ้นเป็นข่าวที่บอกให้เราทราบถึงความแน่นอนแล้ว จึงไม่เห็นเป็นสิ่งที่จะต้องกลัวอะไร แต่ถ้าเป็นแบบเดิมต่อไปสิครับ จะต้องมากังวลว่า ชุมนุมประท้วงแล้วจะมีมือที่สามมาทำให้เป็นสงครามไปได้หรือไม่ อันนั้นผมกับรู้สึกกังวลถึงความไม่แน่นอนมากกว่าด้วยซ้ำ  
(คุณสุมาอี้คิดเหมือนผมเลยที่เอาความไม่แน่นอนไปเป็นตัวหารในมูลค่าหุ้นด้วย นับถือๆ อิๆ)
รู้สึกดีๆ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 8

nanchan เขียน:กลุ่มหลักทรัพย์คงได้ประโยชน์
แว้ก เพิ่งเทขายหุ้นหลักทรัพย์ไปหมดเมื่อวันอังคารเย็น
artvr4

โพสต์ที่ 9

CK เขียน: แว้ก เพิ่งเทขายหุ้นหลักทรัพย์ไปหมดเมื่อวันอังคารเย็น

Me too  ขายเมื่อวานเกลี้ยงportที่เก็งกำไรเลย:cry:

แต่ไม่เป็นไร ตอนนี้ถือว่าฟ้าหลังฝน อะไรๆ ก็ชัดเจนขึ้นครับ
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
thawattt
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

หนังสือพิมพ์หมด

ซุปเปอร์คนเยอะขึ้น ขายดีขึ้น
รถไฟฟ้าเต็มทุกเที่ยว
ตามห้างในเมืองยิ่งเยอะขึ้นเข้าไปอีก
รถยังติดเหมือนเดิมรอบนอกเมือง
ผมไปร้านสะดวกซื้อข้างบ้าน ขายดีมาก ๆ แบบว่า ของใน Stock เริ่มหมดอย่างรวดเร็ว มีคนเข้าร้านต่อเนื่อง

อาหารกึ่งสำเร็จรูป ขนมปัง เบเกอรี ไส้กรอก น้ำดื่มสำเร็จรูป มาม่า อาหารประเภท TV Dinner เป็นต้น

ผมเห็นพนักงานขายของต้องเอาของมาวางในชั้นเพิ่มเติมครับ

ขายดีแบบนี้ทุกวันก็ดีครับ แบบนี้กลายเป็นวิกฤตสร้างโอกาสทางธุรกิจจริง ๆ ครับ

เมื่อวิกฤตเกิดขึ้น จึงไม่ใช่ทุกธุรกิจจะกระทบเหมือนกันหมด อาจมีบ้างที่วิกฤตจริง และอาจมีบ้างที่เป็นโอกาส จึงอยู่ที่ผู้บริหารจะรู้จักแปลงบางช่วงของวิกฤตให้เป็นประโยชน์กับธุรกิจให้มากที่สุดได้หรือไม่

ว่าแล้ว กลุ่มสินค้าอุปโภคบริโภค สงสัยต้องเพิ่มกำลังการผลิตระยะสั้นรองรับบ้างแล้วครับ :lol:
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 11

ขอแจมด้วยครับ

พรุ่งนี้ ลบเยอะครับ  คิดว่า ลง 2 วันหนักๆ แล้วเด้ง 1 วันเบาๆ
ตลอดเดือน ครับ    ขอเดาส่งเดชหน่อยนะครับ
เพราะ เคยเห็นฝรั่งทิ้งหุ้นมา ครับ พวกนี้เวลาทิ้งนี้ ไม่สนอะไรเลยครับ

คำเตือน   เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลห้ามลอกเลียนแบบหรือห้าม
              ทำตามครับ  แฮะๆ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 12

มีเหตุผลสองประการที่จะลงได้
คือปัจจัยภายนอกและปัจจัยภายใน

ปัจจัยภายนอกคือ ตลาดรอบๆๆเราแดงหมดเลย รอDowที่รอการประชุมของFED
ปัจจัยภายในว่าต่างชาติจะเทขายขนาดไหน
:)
khun_parinya

โพสต์ที่ 13

ครั้งนี้ผมเข้า ASP ไม่ทัน เสียดาย เห็นตอน 3.30 กลับไม่ได้เข้า
greenstock

โพสต์ที่ 14

nanchan เขียน:กลุ่มหลักทรัพย์คงได้ประโยชน์

สมพรปากครับ เพี้ยง ๆ  :lol:
ผมมีอยู่พอสมควรเลยอะครับ
แต่ก็คงต้องทำใจเอาไว้ เพราะเห็นมีการเก็บไปเยอะมาก ถ้าเค้าไม่ทิ้งโดยสนใจก็ต้อง เตรียมตัวตาย  :cry:
เด้งดึ๋ง เด้งดึ๋ง

โพสต์ที่ 15

แหม....เอาของหนูไปมั๊ยหละ......

หุ้นหลักทรัพย์ตกแน่ๆค่ะ จะตกหนักกว่าตลาดด้วยเพราะ

1.force sell แน่นอนในหลายๆตัว จะมีการเบี้ยวหนี้ หนี้เสียเกิดขึ้น
2.volume อาจจะมากแค่ไม่กี่จากนั้น ถ้าสถานะการณ์ยังอึมครึม  volume คงหาย
3.หุ้น IPO คงเลื่อนไปอีกนาน ดังนั้นรายได้ IB จะหายไป

ยังคิดจะซื้อกันอีกมั๊ยเจ้าคะ :D  :D  :D
GreedyVI

โพสต์ที่ 16

ผมว่าเช้าเปิดโดดขึ้น แล้วค่อยๆลง ปิด+ นิดหน่อย

นั่งเทียนล้วนๆ
ieee

โพสต์ที่ 17

ผมไปร้านสะดวกซื้อข้างบ้าน ขายดีมาก ๆ แบบว่า ของใน Stock เริ่มหมดอย่างรวดเร็ว มีคนเข้าร้านต่อเนื่อง

อาหารกึ่งสำเร็จรูป ขนมปัง เบเกอรี ไส้กรอก น้ำดื่มสำเร็จรูป มาม่า อาหารประเภท TV Dinner เป็นต้น

ผมเห็นพนักงานขายของต้องเอาของมาวางในชั้นเพิ่มเติมครับ

ขายดีแบบนี้ทุกวันก็ดีครับ แบบนี้กลายเป็นวิกฤตสร้างโอกาสทางธุรกิจจริง ๆ ครับ

ร้านเช่าวีซีดี ก็ดีครับ  ผมทำอยู่
ฉันจะไป...ฉันต้องการจะไป
phobenius

โพสต์ที่ 18

ผมว่าไม่น่าจะซ้ำรอยเดิมนะ ความเห็นส่วนตัว ลงเพียงเล็กน้อย
ตัวลงหนักคือ พวกที่ได้ประโยชน์จากโครงการรัฐบาล
jeew

โพสต์ที่ 19

"ผมว่าพรุ่งนี้ SET ปิดลบนิดเดียวหรืออาจจะบวกด้วยซ้ำอ่า"

ผมภาวนาให้คนส่วนใหญ่คิดเหมือนท่านจขกท.
เพราะพรุ่งนี้ผมจะล้างพอร์ท
อยากเป็นคนส่วนน้อยอ่ะ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 20

พรุ่งนี้หวยออกแล้ว ต้องมีคนคิดถูก และคิดผิด ก็รอลุ้นกันครับ รสชาติของตลาดหุ้น อิ  :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
ลุงทีม

โพสต์ที่ 21

730 ก่อนลงยาว...มั่วๆเดาๆ... :shock:  :shock:  :shock:
tanate

โพสต์ที่ 22

เช้านี้น่าจะลบลงแรง ฝรั่งทิ้งหุ้นเพราะไม่มั่นใจสถานการณ์
หุ้นดิ่งหนัก 2-3 วัน จากนั้นปริมาณการซื้อขายจะเบาบางมากๆ
ขึ้นๆ ลงๆ เล็กน้อย
สุดท้ายเมื่อทุกอย่างเข้าสู่ระบบประชาธิปไตยใหม่ ก็จะกลับมา
ซื้อหุ้นอีกครั้ง หุ้นก็จะเริ่มขึ้นใหม่
เดาไม่ออกว่าจะเข้าระบบประชาธิปไตย มีนายกจากการเลือกตั้งเมื่อใด

เป็นความคิดส่วนตัว คาดเดาครับ ตื่นเต้นดี
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
สุมาอี้

โพสต์ที่ 23

จะ floor สักกี่ตัวครับ วันนี้  :roll:
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
hot

โพสต์ที่ 24

คงต้องดูset50  นะผมว่า

ถ้าลงไม่เยอะ  แสดงว่าต่างชาติไม่ได้กังวลอะไรมาก

แต่ลงเยอะ อืมคงน่าคิด
artvr4

โพสต์ที่ 25

อีก 1 ชั่วโมง  ก็รู้แล้ว หมู่หรือจ่า

เอ้าผมแทง   ลงไม่มาก  ใครเปิดอัตราต่อรองว่ามา :lol:
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 26

ขึ้นหรือลงไม่รู้ แต่คิดว่าราคาน่าจะเข้าสู่ equilbrium ภายในวันนี้เลย เพราะทุกคนมีเวลาคิดมาแล้วเมื่อวานตั้ง 1 วันเต็มๆ อาจมีควันหลงบ้างสำหรับคนที่เบิกถอนเงินไม่ทันในวันนี้ แต่ก็น่าจะเป็นส่วนน้อย
คัดท้าย

โพสต์ที่ 27

สุมาอี้ เขียน:ขึ้นหรือลงไม่รู้ แต่คิดว่าราคาน่าจะเข้าสู่ equilbrium ภายในวันนี้เลย เพราะทุกคนมีเวลาคิดมาแล้วเมื่อวานตั้ง 1 วันเต็มๆ อาจมีควันหลงบ้างสำหรับคนที่เบิกถอนเงินไม่ทันในวันนี้ แต่ก็น่าจะเป็นส่วนน้อย

ปกติเวลาเกิดเหตุการณ์ไม่ปกติ ที่ผ่านมาตลาดหุ้นเปิดต่อเนื่อง แต่มารอบนี้ปิด

ดังนั้น เห็นด้วยครับ เป็นจุดที่ใกล้กับ ความโลภ กับ ความกลัวมาบรรจบกัน ครับ คงไม่พอดี แต่ก็ถือว่าใกล้ครับ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Onokung

โพสต์ที่ 28

เห็นตั้งบิด กันแบบต่อรองกันเยอะ  ถ้าจะลง พวก บิ๊กแคป น่าจะไปก่อน
ส่วนตัว คิดได้แล้วว่าจะขายออกบางส่วน เก็บไปบางส่วน แล้วก็ จะซื้อเพิ่มบางส่วน (เอาที่ขายได้นี่แหละซื้อที่แข็งแกร่งกว่าในราคาส่วนลด)
ตื่นเต้นจัง ไม่เคยมานั่งลุ้นตลาดเปิดเลยนะนี่  :oops:
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 29

Preopening มาขู่เลยนิ เปิดFloorกันหลายตัว

ทำใจให้สงบ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 30

ระบบตลาดดูอืดๆ นะครับ สงสัยคำสั่งเยอะเกิน
โพสต์โพสต์