จริงหรือป่าวครับ ที่ Mitsubisi กะ Toyota จะมาตั้งฐานผลิตในไท

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
jannaja
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

จริงหรือป่าวครับ ที่ Mitsubisi กะ Toyota จะมาตั้งฐานผลิตในไท

โพสต์ที่ 1

จริงหรือป่าวครับ ที่ Mitsubisi กะ Toyota จะมาตั้งฐานผลิตในไทย คือผมมีหุ้นอยู่ตัวนึง ทั้ง Mitsubisi และ Toyota ถือหุ้นอยู่ ถ้าจริงหุ้นตัวนี้น่าจะได้ประโยชย์พอสมควร แต่ผมดูงบการเงินไม่ดีเลยครับ พี่ๆ ช่วยผมวิเคราะห์ งบการเงินให้ด้วยครับ

Major Shareholders # Shares Shares (%)
OKAYA & CO.,LTD 8,959,940 28.00
บริษัท สยามสตีลอินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด (มหาชน) 6,722,800 21.01
บริษัท ไทย-เอ็มซี จำกัด 1,344,000 4.20
TOYOTA TSUSHO CORPORATION 1,120,000 3.50
บริษัท ศูนย์รับฝากหลักทรัพย์ (ประเทศไทย) จำกัด 1,016,000 3.18
MITSUBISHI CORPORATION 896,000 2.80
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 2

ไม่ทราบว่า ลองอ่านกระทู้ อุตสาหกรรมรถยนตร์ดูหรือยังครับ เผื่อพอได้ idea :wink:
นะ

โพสต์ที่ 3

อ่านดูแล้วครับ ผมกะถือยาวเลยครับ แต่ยังติดใจตรงงบการเงินนี่แหละครับ ไม่ดีเอาเสียเลย
เงาจันทร์

โพสต์ที่ 4

ฐานอะไรอีกละอ่ะ

เขามาตั้งนานแล้วไม่ใช่เหรอทั้งฐานผลิตและฐานวิจัย
ล็อคหัวข้อ