TFUND ราคาแถวนี้ผมว่าน่าสนใจนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

TFUND ราคาแถวนี้ผมว่าน่าสนใจนะครับ

โพสต์ที่ 1

ราคามี Discounted มาพอสมควร แถวๆ 9.35 บาท
ปันผลก็น่าจะประมาณปีละ 80 สตางค์ (ระยะยาวปันผลน่าจะเพิ่มได้ตามค่าเช่าในอนาคต)
บวกกับอัตราดอกเบี้ยที่น่าจะอยู่จุดสูงสุด (ไม่ก็เกือบสุด) และมีแนวโน้มลดลงในปีหน้า

ผมว่าคนซื้อราคานี้น่าจะได้ Yield ซัก 8.56% ต่อปี + กับ Capital Gain อีกนิดหน่อย เหมาะกับคนที่ชอบเสี่ยงน้อยหน่อยครับ ผมเองก็เพิ่งซื้อติด port ไว้บ้างวันนี้เองครับ ช่วงเช้ามีคนมาตั้งขาย 9.35 เป็น Order ซ่อนอยู่เป็นแสนหุ้นตอนนี้หมดแล้วครับ  8)
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
peaceful
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ซื้อไว้นิดหน่อยเหมือนกันค่ะ ซื้อเมื่อวานราคา 9.4 ตัวนี้
แล้วแต่ว่าจะชอบแบบไหน จะเอาปันผลหรือว่าจะเอาส่วนต่าง หรือเอาทั้ง 2 อย่าง   เงินเย็นก็น่าซื้อมาก เสี่ยงต่ำ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tummeng
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ผมว่าก็น่าสนใจนะครับ Yield ที่ได้รับน่าจะประมาณ 8-9 % แล้วแถมเดี๋ยวตอนใกล้ๆๆ ขายกองทุนเพิ่มทุนใหม่ ยังไงซะราคาน่าจะไปใกล้ๆๆ 10 บาทนะผมว่า ถ้าต่ำกว่า 10 บาท ใครจะยอมซื้อเพิ่มหว่า   :lol:
Frankie
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

สนใจเหมือนกันครับ  8)
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
โพสต์โพสต์