เมื่อคืนฝันว่าซื้อpttep

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nanchan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

ซื้อดีไหมนี่ ไม่เคยซื้อไว้ในพอร์ตเลยนะตัวนี้

ดูๆset ก็น่าจะยืนเหนือ706 เส้น200วันได้

แล้วก็ไต่ไปแถว720 730 เพื่อทดสอบอีกซักรอบ

หรือการยืนเหนือเส้น200วันได้
จะเป็นการยืนวันว่าsetแข็งแกร่งแล้ว

สามารถวิ่งไปต่อ750 780 ได้น๊า..

ไม่ได้คุยเรื่องset กันนานแล้ว

ก็คุยกันเล่นๆแล้วกันนะ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
keng56
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ถ้าไม่มีเหตุการณ์รุนแรงอีก...รอบนี้น่าจะขึ้นได้ด้วยเงินป๋าหรั่ง 8)
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 3

แล้วไม่เสียวราคาน้ำมันมั่งหรือครับ ผมว่าตราช้างตอนนี้น่าตื่นเต้นดี
nanchan

โพสต์ที่ 4

ดูดู ไปptt ถ้าจะกลับตัวกลับใจหน่อยก็คงดี
อาจจะเป็นไปได้ที่ชาวบ้านเค้าเริ่มเรื่องฟ้องศาลแล้ว

กลุ่มธนาคาร ดูเหมือนว่าค่อนข้างแข็งกว่าตลาด
จะกลับขึ้นไปแถวไฮเดิมรึเปล่านี่

หุ้นก่อสร้าง ก็ขึ้นมาเยอะแล้ว แต่ส่วนมากหุ้นที่ขึ้นมาเยอะมักจะเยอะไปอีกเป็นธรรมชาติ

หุ้นไฟมีแอบขึ้นมาหลายตัว ตัวที่ยังไม่ขึ้น ก็น่าๆมองหาไว้ในพอร์ตซักหน่อย แก้เซ็ง

กลุ่มอีเล็ค ก็น่าจะดูดี เพราะเห็นเค้าว่าไตรมาสสามนี้เป็นช่วงไฮซีซันไม่ใช่เหรอ

กลุ่มอสังหา ดูเหมือนLPN แรงดีไม่ตก LHย่อหน่อยๆ

จะมีอะไรอีกนี่ ที่จะทำให้พี่ set วิ่งไปต่อ
nanchan

โพสต์ที่ 5

ตราช้างนี่สุดยอดจริงๆ ทะลักเส้น200วันไปแล้ว
ไปลับ คงน่าจะกลับมายาก
nanchan

โพสต์ที่ 6

Boring Stock Lover เขียน:แล้วไม่เสียวราคาน้ำมันมั่งหรือครับ ผมว่าตราช้างตอนนี้น่าตื่นเต้นดี
บางทีผมก็งงๆ เหมือนกัน กับคนในตลาด
ว่าจะไปเสียวอะไรกะหุ้นน้ำมัน
น้ำมันลง หุ้นในตลาดมีไม่กี่ตัวที่น่าจะลง
ถ้าเป็นตอนนี้อาจจะไม่ลงแล้วก็ได้
เพราะราคาน้ำมันลงมาถึงจุดหนึ่ง
ซึ่งคนมองว่าน่าจะต่ำแล้ว ไม่น่าจะลงต่ำกว่านี้อีก
ถ้าจะลงก็คงไม่มาก

เคยมีคนนึง เค้ากลัวหุ้นptt ถูกตึบ จึงไม่กล้าซื้อrcl ผมหละขำกลิ้ง

ผมว่าราคาน้ำมันลดลงนี่ ยังไงก็เป็นผลดีกับตลาดนะครับ
ให้มันลงเหอะ
keng56

โพสต์ที่ 7

ท่าน nan. ฝันว่าซื้อ pttep.....ผมฝันว่าขาย bh ได้ 50  :lol:
nanchan

โพสต์ที่ 8

ของผมแค่ฝันนะคับ อาจจะไม่ซื้อ เพราะตอนนี้ตังหมด

แต่ของคุณเข่ง

อาจจะได้ขายจริงก็ไม่แน่ แต่กราฟมันเสียที่macd ไม่ยกตัวขึ้นสูงตามราคาหุ้นเลยนะ แถมด้วย rsi ก็เช่นกัน
จะมีก็แค่patternของราคา ที่มันดูสวยงามเท่านั้นเอง
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 9

เห็นท่านจะเล่นเทพก็เลยสงสัยว่าไม่ห่วงราคาน้ำมันเหรอ ผมก็เชียร์น้ำมันลง ลงต่อก็อีกประมาณ 5% มาจอดที่ 60 ก็พอใจแล้ว เผื่อมันกลับขึ้นจะได้ฝ่าหลายด่านหน่อย

ผมว่าบ้านคนรวยบวกสำนักงานก็น่าสนนะ
marble

โพสต์ที่ 10

ราคาน้ำมันกำลังกลับแล้วครับ แต่ได้แค่ one half :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
khun_parinya

โพสต์ที่ 11

ผมลงทุนหุ้น อ่านใจรายใหญ่ก่อน แล้วอ่านใจรายย่อยทีหลังครับ

กว่าผมจะจับทางได้ ก็เจ๊งไปหลายกระบุงแล้วเหมือนกัน

ดังนั้น สำหรับหุ้นน้ำมันอ่านใจรายใหญ่ได้ว่า รายใหญ่จะรอซื้อ เพราะรายใหญ่อ่านใจรายย่อยว่า รายย่อยจะขายครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 12

8) เมื่อเย็นเห็นตัววิ่งช่องข่าว

รัฐบาลสั่งกองทุน  กบข  ลงทุนซื้อหุ้น  ปตท  ปตท.สผ  ได้15%

คงลงได้ไม่มากแล้วมั้ง  ไม่หลุดโลว์เดิม97บาท

ไม่ได้ชี้เป้านะครับ
โพสต์โพสต์