ข่าวtipco

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

ข่าวtipco

โพสต์ที่ 1

มีข้อมูลของที่ตั้งโรงงานน้ำออร่า เกิดโคลนถล่ม ทำให้เครื่องจักรเสียไปอย่างน้อย1เครื่อง ความเสียหายยังไม่รู้ ใครมีหุ้นโปรดเช็คข้อมูลเอานะครับ(ผมไม่มี ก็เลยจะไม่ได้ตามเจาะลึกให้)
เช็คข้อมูลเรื่องความเสียหายจากเครื่องจักร ที่จะถูกบันทึกในงบกำไรขาดทุน แต่ในเรื่องกระทบต่อยอดขายคิดว่าคงไม่มีผล เพราะคงยังมีสต็อคบางส่วนและยอดขายไม่เยอะครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ข่าวtipco

โพสต์ที่ 2

น่าจะมีประกันนะ  แต่ประกันส่วนใหญ่
มักบอกว่า  ไม่รวม ภัยธรรมชาติ

เอ หรือรวม
โพสต์โพสต์