สมาชิก ThaiVI ซื้อขายหุ้นบ่อยแค่ไหน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์

สมาชิก ThaiVI ซื้อขายหุ้นบ่อยแค่ไหน

วันละมากกว่า 10 ครั้ง
0
ไม่โหวต
วันละ 1-10 ครั้ง
0
ไม่โหวต
มากกว่าสัปดาห์ละครั้ง แต่ไม่ทุกวัน
5
14%
มากกว่าเดือนละ 1 ครั้งแต่ไม่ทุกสัปดาห์
14
38%
ไตรมาสละ 1 - 3 ครั้ง
9
24%
น้อยกว่าไตรมาสละครั้ง
9
24%

โหวตทั้งหมด: 37

Dr.T
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

(ไม่รู้มีใครเคยถามไปรึยัง)
ผมเองไม่ได้ซื้อขายมาสองเดือนครึ่งแล้วครับ  :lol: ดูอย่างเดียว
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 2

ปีที่ผ่านมา ซื้อขาย รวมกันไม่เกิน 3 ครั้งครับ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
poppo
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

สงสัยผมจะไม่ค่อย วีไอแฮะ ลองไปย้อนดูพบว่า3เดือนที่ผ่านมาซื้อหุ้นเพิ่มไปตั้ง 3 ครั้ง แต่ไม่ได้ขายเลย รู้สึกว่ายังไม่เก่งกล้าพอที่จะหาสวีทสปอทของตัวเองเลยต้องทยอยลงทุนไปเรื่อยๆ ผมเคลื่อนไหวพอร์ทบ่อยไปหรือเปล่าครับท่านเจไดทั้งหลาย
jody4003

โพสต์ที่ 4

น้อยกว่าไตรมาศละครั้ง

ไม่ใช่ว่าเป็นวีองวีไอ อะไรหรอกครับ มันไม่มีตังค์
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 5

ปกติแล้วเทรดน้อยมากครับ ปีละหนึ่งครั้ง ไม่เกินสองครั้ง

ปีนี้ไม่รู้อะไรเข้าสิง ซื้อบ่อยกว่าเดิม เจ็บตัวด้วย พยายามหักห้ามใจ ตอนนี้มือคันคะเยอคะเยอ ช่วงที่ผ่านมาลดความอยากด้วยการซื้อตัวที่ชอบบริษัทแต่ยังไม่ชอบราคาไว้นิดๆ หน่อยพอเป็นเบี้ยหัวแตกเพียงเพื่อลดอาการอยากยาเท่านั้น :x
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
artvr4

โพสต์ที่ 6

ปีนี้ ซื้อ ใหญ่ๆ ครั้งเดียว และก็ขายใหญ่ ล้าง ปอดครั้งเดียว

ตอนนี้ทยอยซื้ออยู่ ราคาไม่ลงมาสักที :lol:
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 7

ปีนี้ผมซื้อขายเปลี่ยนหุ้นไปหลายรอบเลยครับ ... เยอะกว่าปกติที่เคยทำ ชอบไปเล่นหุ้นตีหัวเข้าบ้าน ตอนนี้เลยหาหุ้นที่กะถือยาวๆ บ้างแล้ว เปลี่ยนหุ้นบ่อยๆนี่เหนื่อยเป็นบ้าเลย เหมือนต้องมาเริ่มศึกษารายละเอียดหุ้นใหม่ตั้งแต่ต้น
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
keng56

โพสต์ที่ 8

พอร์ตลงทุนปีละ 3-4 ครั้ง........พอร์ตเก็งกำไรทุกสัปดาห์ 8)
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

เกือบ 8 เดือนแล้วครับ ยังไม่ได้ซื้อขายเลยครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 10

ไม่มีข้อให้เลือกเลยครับ  คุณหมอที

ซื้อทุกครั้งที่มีโอกาส  หรือราคาสมควรซื้อ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

ไตรมาสละ 2 ครั้ง
ซื้อ 1 ครั้ง ขาย 1 ครั้ง

สงสารมาร์ vol ยิ่งไม่มีอยู่แต่ไม่รู้จะช่วยอย่างไร
jaychou

โพสต์ที่ 12

วันละ 10 ครั้ง ผมว่าพวกเล่นเน็ตเซ็ทเทิ่ลเมนต์ยังทำไม่ได้เลยครับ  :lol:
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 13

ผมซื้อขาย    ไป เกือบ ร้อยครั้งแล้วครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  
กันเงินมาเล่นหุ้นเทคนิคครับหนุกดีครับ มีเจ็บๆคันๆด้วย
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
adi

โพสต์ที่ 14

ไตรมาสละ 1-2 ครั้ง
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
โพสต์โพสต์