แนะนำอ่าน"บทสัมภาษณ์ อ.จ.นิเวศน์"ในsettrade

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
กิมย้ง
ผู้ติดตาม: 0

แนะนำอ่าน"บทสัมภาษณ์ อ.จ.นิเวศน์"ในsettrade

โพสต์ที่ 1

แนะนำให้เพื่อนๆเข้าไปอ่าน"บทสัมภาษณ์อ.จ.นิเวศน์"ในsettrade.com เฉียบจริงๆครับ อ.จ.พูดแนะนำเรื่องการลงทุนเวลาเจอวิกฤต, การซื้อหุ้นปันผล, ปรัชญาการลงทุนแบบvalue....ลงไว้ยาวพอสมควร อ่านแล้วคิดกันยังไงก็post คุยกันครับ(เสียอย่างเดียว...ไม่มีใบ้หุ้นแถมให้)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 2

นึกว่าหาอะไร....ที่แท้รอใบ้หวยนี่เอง

เนื้อหาดีครับ นานๆอาจารย์จะให้สัมภาษณ์ยาวๆแบบนี้ที ไม่อ่านเสียดายแย่เลยนะครับ

มีส่วนหนึ่งที่อยากจะยกมาคุยก็คือ หลายๆคนยังพยายามทำนายการขึ้นลงของตลาดอยู่ อาจารย์ท่านเองก็ทำนายให้ .....แต่ดูให้ดีนะครับ.....ท่านให้เหตุผลประกอบการทำนาย
กิมย้ง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

แบบว่าชอบของแถมน่ะครับ ลำพังได้อ่านideaของอจ.ก็คุ้มแล้ว
ล็อคหัวข้อ