แกรมมี่เปิดตัวเว็ปไซต์ดาวน์โหลดเพลง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

แกรมมี่เปิดตัวเว็ปไซต์ดาวน์โหลดเพลง

โพสต์ที่ 1

http://www.ikeyclub.com

ลองเข้าไปใช้กันหน่อยครับ มีความคิดเห็นยังไงกันบ้าง ผมว่าเป็นก้าวที่น่าสนใจของ Grammy นะ
_________
โอ@

โพสต์ที่ 2

พอลองดู ลองใช้ ลองโหลดโปรแกรมมาใช้

ยังไม่ถูกใจเลยครับ คงต้องปรับกันอีกนานเลย
_________
007-s
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ในยามที่เกมเดินเข้าสู่ทางตัน และดูเหมือนมืดมิดเหลือเกิน

คิดว่าเป็นการพยายามหาทางออก ไปสู่แสงสว่างช่องทางใหม่ ของผู้เล่นเกมที่ไม่ยอมแพ้

ส่วนตัวคิดว่า น่าจะมาถูกทิศแล้ว แต่เส้นทางที่จะเดินให้ต่อเนื่องอย่างถูกต้อง ไปสู่ทางออกที่เห็นแสงรำไรอยู่นั้น
คงต้องใช้ทั้ง สติ ปัญญา พลังใจ และอะไรต่างๆอีกมาก ในการจะฝ่าความมืดออกไปให้ได้

ไม่รู้จะยากเหมือนเข็นครกขึ้นเขา หรืออาจจะแค่เพียง สบัดปลายฝ่ามือ

เอาใจช่วยทุกค่าย และทุกธุรกิจ ที่อาจต้องประสบกับเหตุเปลี่ยนแปลงที่จำต้องวิวัฒน์ พัฒนาไป

:D
วัวแดง

โพสต์ที่ 4

หาทางฟื้นครับ :D

แต่ยังไม่โดนเท่าไหร่
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
Capo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

มาในทางที่เคยเชียร์ไว้เป็นการส่วนตัวครับ
แต่.....เมื่ออ่านใน FAQ แล้วก็ติดอะไรยุ่บยั่บไปหมดเลย
- ต้องป้อนรหัสก่อนฟัง สำหรับการฟังในมือถือ
- เป็น WMA ซึ่งได้ยินมาว่าตระกูล ipod บางตัวไม่ support
- รวมทั้งเงื่อนไขวิธีการใช้อีกประมาณ 10 ข้อที่ทำให้รู้สึกว่า "มันไม่ง่าย"
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
booklover
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

คงเป็นได้แค่ก้าวแรกน่ะครับ ผมว่าคนส่วนใหญ่น่าจะรู้

สึกว่ามันวุ่นวายครับ โดยเฉพาะผู้หญิงที่ไม่ค่อยชอบ

เทคโนโลยีนัก สุดท้ายถ้าไม่ปรับให้ใช้งานง่าย เข้าใจง่าย

แบบเห็นแล้วโหลดได้ทันที คงเกิดยากครับ :D
โอ@

โพสต์ที่ 7

iPod ใช้ไม่ได้ครับ เพราะว่า Apple นั้นมั่นใจในตัวเองครับ
ต่างประเทศเองก็มีปัญหาเหมือนกัน หนักกว่าเมืองไทยเสียอีก
อย่างเช่นที่อเมริกา iPod ครองตลาดเครื่องเล่นพกพาอยู่ถึง 70%
แน่นอนครับ ทำให้ช่องทางการจำหน่ายเพลงไปตกอยู่ที่ iTunes ตัวเดียวเลย
แต่ในยุโรปมีการฟ้องร้องให้ iPod เปิดเผยไฟล์ AAC ซึ่งใช้ใน iPod เพื่อให้
คู่แข่งรายอื่นสามารถสร้างเว็ปไซต์แบบ iTunes เป็นของตัวเองได้
อีกนัยนึงก็คือให้ผู้บริโภคมีทางเลือกมากขึ้น และป้องกันการผูกขาดของ Apple

ในประเทศไทยนั้นผมว่าแนวทางที่ควรตอนนี้มันควรเป็นขาย MP3 มากกว่าที่จะขาย WMA ครับ Digital Right Management หรือว่า DRM นั้น
ยังไม่ควรนำมาใช้ตอนนี้ Device ต่างๆยังไม่พร้อมเพียงพอ

เช่นเดียวกับแผ่นที่ที่ควรเอาตัวป้องกันการ Copy ออกครับ เนื่องจากคนที่ซื้อแผ่นแท้
ไม่สามารถนำไป Rip ใน iPod ได้ บางคนซื้อแผ่นแท้มา Rip ไม่ได้
เรากลับไปบังคับให้เขาไปซื้อ MP3 มาใช้ซะงั้นเลย

ในส่วนของเว็ปไซต์ www.gmember.com ลองเข้าไปฟังเพลงกันครับ
มีเพลงอยู่เป็นหมื่นๆเพลงให้ฟังได้ฟรี คาดว่าเดี๋ยวหลังจากขึ้นเป็นเว็ปไซต์
อันดับหนึ่งในด้านฟังเพลงออนไลน์แล้วคงจะมีการ Renovate ครั้งใหญ่ครับ
อย่างน้อยก็ให้ใ้ช้งานได้ง่ายกว่านี้

ส่วน iKey เว็ปไซต์น้องใหม่นั้น ผมว่ายังต้องปรับกันอีกเยอะครับ ใช้งานยากเหลือเกิน ถ้าไม่ปรับผมว่าทำไงก็ไม่กำไร
_________
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

ไม่มีiPod
แต่มีSony PSP
ก็เล่นไม่ได้ต้องไปupdate firewareก่อน
เป็นซักงั้น

แต่ป้องกันมากไปก็ไม่ดี
ต้องกลางๆๆเอาไว้ครับ
:)
:)
freemind

โพสต์ที่ 9

โปรฯที่ว่าเดือนละ 119 ไม่จำกัดจำนวนเพลงนี่น่าสนใจครับ
ที่ว่าโหลดผ่านมือถือหรือไปดูดที่ร้าน

แต่ไอ้ตัวที่ว่าเพลงละ 35 นี่คิดมาได้ไงหว่า
ใครจะเอา
ต่อให้เบิร์นผ่านตู้ได้แผ่นรวมฮิตของเราเองก็เถอะ
ปกก็ไม่มี  หา mp3  เบิร์นเองก็ได้
คุณภาพเสียงจะดีนักหรือ ตลาดสนหรือ
10 เพลงก็ 350 แล้ว  ต๊องจริงๆคนคิด ใครจะเอา
house
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

รุ่นน้องผมมันเขียนกัีด ไว้เจ็บดีครับ ลองอ่านดูก็ได้

http://lewcpe.com/blog/tag/drm
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
BHT

โพสต์ที่ 11

ผมว่าถ้ามองถึงเงินที่เอาไปจ่ายเงินเดือนพนักงานมากมายในบริษัท

35 บาท อาจไม่แพงก็ได้

แต่ถ้ามองในแง่ว่า เพลงเดียว 35 บาท ก็แพงจริงๆนะ

มันอยู่ที่มุมมองน่ะ คนทำธุรกิจถูกต้องขายแพงหน่อย ไม่ยอมซื้อ ไปซื้อของเก๊ ของเถื่อน เพราะถูกกว่า จะให้ลงมาแข่งด้านราคาด้วย จะคุ้มกันเหรอ เพราะพวกของเถื่อน มันแทบไม่มีต้นทุนเลยนะ
โพสต์โพสต์