ลุงขวดครับ BKI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 1

:P

บริษัท กรุงเทพประกันภัย จำกัด(มหาชน)

ประกาศจ่ายเงินปันผลระหว่างกาลงวดที่ 3

ที่ประชุมคณะกรรมการบริษัท กรุงเทพประกันภัย จำกัด(มหาชน)
ครั้งที่4/2546 เมื่อวันที่14 พฤศจิกายน 2546 ได้มีมติดังนี้

1) ให้จ่ายเงินปันผลระหว่างกาลงวดที่3 ของปี 2546 สำหรับผลประกอบการตั้งแต่วันที่ 1กรกฏาคม 2546 ถึงวันที่ 30กันยายน 2546 แก่ผู้ถือหุ้นในอัตราหุ้นละ 2.75 บาท

2)ผู้ถือหุ้นที่มีสิทธิ์รับเงินปันผลในงวดนี้ จะต้องมีชื่อผู้ถือหุ้นของบริษัท ณ.วันที่ 1 ธันวาคม 2546 เวลา 12.00 น.

3)กำหนดจ่ายเงินปัยผลในวันที่ 12 ธันวาคม 2546 โดยการส่งให้แก่ผู้ถือหุ้นทางไปรษณีย์ลงทะเบียน หรือโอนเงินบ/ชเงินฝากธนาคารตามที่ผู้ถือหุ้นได้แจ้งความประสงค์ไว้

ลงชื่อ..................

(นายวรวิทย์ โรจน์รพีธาดา)

กรรมการและเลขานุการคณะกรรมการ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับ เขาทำแบบนี้ จนรู้นิสัยแล้ว 3 ไตรมาสแรก ปันผล งวดละ 2.75 ส่วนไตรมาส4 (ไตรมาสสุดท้าย) จ่าย 3.75 บาท รวมทั้งปี 12 บาท.........ถ้าเป็น ล๊อตเตอรี่ให้ทายตัวเลข ผมคงถูกหลายงวด

ผลประกอบการถือว่าคงที่ ลดจากปีก่อน เล็กน้อย จาก 115 ล้านเป็น 110 ล้าน แต่เทียบกับไตรมาสก่อน 158 ล้านบาทไม่ได้ เพราะไตรมาสก่อนมีปันผลเข้ามามาก หุ้นดีถือยาวได้ สำหรับคนต้องการใช้เงินทุกไตรมาส

จริง ๆ แล้ว ในการลงทุน กลุ่มที่ให้ผลตอบแทนดี และ มั่นคงที่สุด คือ กลุ่มประกัน ตัวเลขของผมออกมา กลุ่มประกันให้ตัวเลขที่ดี ทั้งราคาหุ้นและเงินปันผลที่รับ
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 3

วันนี้ข่าวลือว่า.........
นักลงทุนที่ถือหน่วยลงทุนของต่างชาติที่เข้ามาลงทุนในประเทศไทย
แห่กันขายหน่วย ทำให้ต่างชาติเทขายหุ้นตัวคำนวนดัชนีออกมาเยอะ

และในนี้ก็มีBKIอยู่ในกลุ่มด้วยครับ

มีแต่เจ้าปิกนิค มาตัวเดียวซิลลิ่ง ดื้อๆ

พรุ่งนี้คงบราวเพื่อลง.......ตัวนักเก็งกำไรบาดเจ็บสาหัส
นักลงทุนพอร์ตมีมูลค่าลดจำนวนเงินลงแล้วครับลุงทำไงดี
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

การลดลงใน มูลค่า portforlio ทำให้จิตใจหวั่นไหว......แต่ถ้ามาดูปันผลที่เราจะได้รับ แต่ละบริษัทฯ ที่ถือ ก็ยังคงให้ปันผลในอัตราเดิม.......แล้วจะหวั่นไหวไปทำไป......สรุปให้แล้วนะครับ
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ข้างบนเป็นของผมเองครับ ลุงขวด

เดี๊ยวไปออกกำลัง สร้างความแข็งแรงให้หัวใจหน่อย :P :P :oops:
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 6

อยากแอบตามไปดู สาวๆออฟฟิตเต้นมั่ง อิอิ
ล็อคหัวข้อ