Thai Investors' Day, Sep 2, 06

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

Thai Investors' Day, Sep 2, 06

โพสต์ที่ 1

มาแล้วยังดีกว่ามาช้า มาช้ายังดีกว่าไม่มา.........

ที่เก่าเวลาเดิมนะครับ 15.00-16.30 ณ ตลาดหลักทรัพย์ฯ โดยหัวข้อครั้งนี้ได้แก่....................................... "HOW BUFFET DOES IT" ซึ่งทุกท่านจะได้พบกับคุณ เอกสิทธิ์ หัสสรังสี ผู้แปลหนังสือเล่มนี้ พร้อมทั้งพิธีกรสุดหล่อพี่ Jaychou และพิเศษสุดเพราะว่าครั้งนี้พี่ Jaychou บอกว่าจะมีการจัดทำรูปแบบให้แตกต่างจากเสวนาทั่วๆ ไปด้วย ซึ่งถ้าต้องการทราบว่าจะเป็นอย่างไรก็อย่าลืมไปรับฟังกันได้นะครับ สำหรับท่านที่สนใจเช่นเคยครับ ส่งชื่อจริง นามสกุล และชื่อที่ใช้ในเวบ TVI มาให้ผมได้ที่ [email protected] ครับ
Impossible is Nothing
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

8) ไปด้วย
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 3

8) แต่เอวันเสาร์ที่ 2 กันยาไม่ใช่หรือ
    ทำไมกระทู้ว่าวันอาทิตย์ที่ 3 กันยา เอ่ย..........
por_jai

โพสต์ที่ 4

8) จาไปฟังดร.ด้วย
woody

โพสต์ที่ 5

[quote="por_jai"]8) แต่เอวันเสาร์ที่ 2 กันยาไม่ใช่หรือ
Raphin Phraiwal
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

เสียดาย อยู่ต่างจังหวัดครับ
รักในหลวงครับ
alexx

โพสต์ที่ 7

จองด้วย 1ที่ครับ  

ขอบคุณครับ
lekjong

โพสต์ที่ 8

ไปด้วยคนครับ
jaychou

โพสต์ที่ 9

ผมไปด้วยคนนะครับ
por_jai

โพสต์ที่ 10

jaychou เขียน:ผมไปด้วยคนนะครับ
8) ท่านเจย์ จะเป็นผู้ดำเนินรายการไม่ไปได้ไง
    แต่วู๊ดดี้เขาทำมาตรฐานไว้สูงนะ
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 11

woody เขียน:พร้อมทั้งพิธีกรสุดหล่อพี่ Jaychou
jaychou เขียน:ผมไปด้วยคนนะครับ
:lol: พิธีกรคงไม่ต้องจองที่มังครับ  :lol:
รักในหลวงครับ
jaychou

โพสต์ที่ 12

มิบังอาจเทียบหนุ่มฮ๊อตอย่าง woody ครับ ผมโพสิชั่นตัวเองไปนั่งคุยกับคุณเอกสิทธิ์ให้เพื่อนๆฟังเท่านั้น :)

เห็นธีมของงานแล้วทำให้เกรงๆครับ เค้าว่างานนี้ แม่งานเค้าจะชวนประชาชนมาซื้อพันธบัตร แต่ชมรมเราเน้นหุ้นล้วนๆ หวั่นใจว่าคนจะไปน้อย

เอาเป็นว่าถ้าไปกันไม่มากเกินไปนัก จะเชิญมานั่งคุยกันใกล้ๆ ปิดไมค์ ใบ้หุ.. เอ้ย .. นั่งคุยกันแบบกันเองๆ นะครับ
por_jai

โพสต์ที่ 13

jaychou เขียน:
เอาเป็นว่าถ้าไปกันไม่มากเกินไปนัก จะเชิญมานั่งคุยกันใกล้ๆ ปิดไมค์ ใบ้หุ.. เอ้ย .. นั่งคุยกันแบบกันเองๆ นะครับ
8) ถ้านั่งคุยแบบกันเองๆ
    ต้องเรียนเชิญท่านประธานมาด้วย
    ผมว่าท่านประธานของผมคุยแบบกันเองเก่งสุดแล้วเวปนี้
jaychou

โพสต์ที่ 14

ครับ เชิญท่านประธานมนตรีด้วย ขาดท่านไปคงไม่สนุกเท่าที่ควร

ได้ยินว่ารอบที่แล้วเกิดเหตุจำเป็นต้องไปทำหน้าที่หัวหน้าเผ่า (เหมือนที่พี่พอใจว่าไว้อีกห้อง  :lol: )

ก็เลยต้องพักชมรมนี้ไว้ก่อน คราวนี้คงไม่พลาดเป็นแน่ครับ
woody

โพสต์ที่ 15

por_jai เขียน:
8) ท่านเจย์ จะเป็นผู้ดำเนินรายการไม่ไปได้ไง
jaychou

โพสต์ที่ 16

โทรไปเชิญท่านประธาน ท่านว่างานนี้ขอตัวอีกแล้วครับ
เห็นว่างานบ้านล้นมือ  :lol:

เอ.. ถ้านอกรอบมันสนุกขนาดนั้น งั้นจัดเป็นงานนอกรอบเต็มเวลาเลยมั้ยล่ะ :)
por_jai

โพสต์ที่ 17

8) อยากให้มาทุกๆคนที่มาได้
    มาคุยกันเดือนละครั้ง
    ห้องเขาก็จัดให้
    แอร์เขาก็เปิดให้
    ตลาดก็นั่งรถใต้ดินมาสดวกมาก
    คนที่มาพูดเป็นหลักก็ล้วนแล้วแต่คัดมาทั้งนั้น
    คุยในรอบก็ได้
    นอกรอบก็ได้เจอนักลงทุนแบบเดียวกันกับเรา
    ผมเห็นว่ามีแต่ได้กับได้ แวลยูมากๆ

ท่านประธานนะน่าเห็นใจ
    ผมก็คุยกันแล้วทางพีเอ็มว่าถ้าเปิดร้านละก็
    จะดึงเวลาส่วนตัวไปมากๆ
    เมื่อก่อนคุณมนตอนยังไม่มีร้าน
    เห็นนัดไปกินกาแฟ ที่โน่นที่นี่ ตลอด
    เด๋วนี้ แทบหมดสิทธิ

ผมว่าท่านเจย์มาก็แทนกันได้ครับ
    เป็นรุ่นแรกยุคบุกเบิกมากับเวป
    เรียกว่าแวลยูอินเวสเต้อร์ตัวจริง อย่างไม่ต้องสงสัย

วันอาทิตย์ ท่านดร.นิเวศน์มาพูดทั้งเช้าและบ่ายเลย
    ไม่น่าพลาดด้วยประการทั้งปวง
    ตอนเช้า10.00-11.30
    เฉพาะสมาชิกสมาคมส่งเสริมนักลงทุนไทย
    ห้อง1104
    ตอนบ่ายโอเพ่นครับ ใครอยากฟังก็ได้ห้อง1101
    13.00-14.30
    ห้องอ.สังเวียนที่ใหญ่สุดเห็นว่าปิดซ่อมหรือไงนี่
woody

โพสต์ที่ 18

รายชื่อผู้เข้าร่วมสัมมนานะครับ ขอย้ำนะครับว่าเป็นวันเสาร์ที่ 2 กันยายน 2549

1. พี่ por_jai
2. พี่ mikan171
3. พี่ ALEXX
4. พี่ amsittichai
5. พี่ lekjong
6. พี่ bugs
7. พี่ kaiser
8. พี่ EAKEPON
9. พี่ jukrin Cancelled เนื่องจากจองผ่าน TIA
10. พี่ bigsby111
por_jai

โพสต์ที่ 19

[quote="woody"]
อย่างไรก็ดีขอบคุณพี่ por_jai มากนะครับที่มาร่วมงานตลอดเป็นเหมือนแม่เหล็กที่ดูดคนไว้ได้อย่างเหนียวแน่นตลอด โดยเฉพาะตอนนอกรอบ
โพสต์โพสต์