thaistocks web page

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
nearly_vi
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 1

มีเวบชื่อ thaistocks ที่คนสวิสเป็นคนทำมั้งครับ
เห็นมีคน โพสในห้องร้อยคนร้อยหุ้นเหมือนกัน

ผมก็เคยอ่าน นานมาแล้ว
แต่บางอันเข้าได้ บางอันเข้าไปอ่านไม่ได้
เห็นว่าต้องสมัครสมาชิก?

มีใครเป็นขาประจำเวบนี้มั้ยครับ

แล้วต้องเสียเงินป่าวครับ
เทียน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Post no. 2

ประมาณสี่หมื่นต่อปีครับ

โดยรวมใช้ได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
2 dogs
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 3

เหมือนจะใช้ได้นะครับ แต่ส่วนที่วิจัย TLUXE
มี flaw ร้ายแรง ถึงจะมองทางซื้อเหมือนกันแต่เหตุผลที่มาsupport
มันคนละเรื่องเลย

ส่วนบทวิจัยตัวอื่นคงต้องอ่านให้ดีครับ content สำคัญกว่าเป้าราคา
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 917

Post no. 4

คุณ Paul ทำเวปนี้มานานแล้วครับ
เป็นที่แรกที่นิยมหุ้นขนาดเล็ก ไม่มีคนสนใจ ชอบหุ้นที่ปันผลสูงๆ น่าจะใกล้เคียงกับ vi มากที่สุด

ผลการแนะนำหุ้นก็ค่อนข้างดีครับ อาจจะเป็นเพราะเริ่มต้นลงทุนในช่วงวิกฤติเศรษกิจตอนดัชนี 2-3 ร้อยจุด แต่หลังๆมานี้ผลการแนะนำหุ้นไม่น่าจะดีเท่าไหร่  (ยกเว้น ticon)เพราะหุ้นที่แกชอบราคาขึ้นมามากแล้ว และหลายครั้งหุ้นที่แกแนะนำก็เป็นหุ้นที่ไม่ได้ดีมาก หลายตัวแกแนะนำไปแล้วขาดทุนก็มี

เหตุผลส่วนหนึ่งที่เลือกหุ้นบางตัวที่ไม่ได้ดีมาก อาจจะเป็นเพราะข้อจำกัดด้านภาษา ทำให้แกเข้าไม่ถึงข้อมูลส่วนใหญ่ที่เป็นภาษาไทย ทำให้ได้รับข้อมูลแค่บางด้าน และส่วนใหญ่แกจะเน้นด้านราคา มากกว่าด้านคุณภาพ

แต่คุณ Paul อาจจะไม่เดือนร้อนเท่าไหร่ เพราะมีรายได้จากการสมัครสมาชิกซึ่งค่อนข้างแพงสำหรับคนไทย  อาจจะมากกว่ารายได้ที่ได้กำไรจากหุ้นหรือเปล่าผมก็ไม่ทราบ มีอยู่ช่วงนึงที่ กลต.ห้ามแนะนำโดยเก็บเงินสมาชิก แต่ตอนนี้ดูจะกลับมาเก็บเงินเหมือนเดิม

แกมีภรรยาเป็นคนไทย ครอบครัวตั้งรกรากที่ภูเก็ตครับ

ใครพอร์ตใหญ่จะสมัครสมาชิก็คงไม่มีปัญหาครับ เพราะข้อมูลบางด้านก็เป็นข้อมูลเชิงลึกที่แกไปหาด้วยตัวเอง แต่หากพอร์ตไม่ใหญ่มากอย่างผม ดูจะไม่คุ้มค่าเงิน
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
PostPost