รบกวนสอบถามหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
niyom_value
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

คือเวลาเราดูงบการเงิน ที่เป็นส่วนของยอดขายในแต่ละช่วงเวลา เราจะรู้ได้อย่างไรว่า ยอดขายที่เกิดขึ้นบริษัทเก็บเป็นเงินสด หรือเป็นแค่ลูกหนี้การค้า ไม่ทราบว่ามีวิธีดูตรงไหนครับ รบกวนผู้รู้ช่วยยกตัวอย่างให้เห็นด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
Boring Stock Lover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ก็ดูยอดลูกหนี้ควบคู่ไปด้วย

ยอดขาย เพิ่ม ลูกหนี้ เพิ่ม เป็นเรื่องธรรมดา
ยอดขาย เพิ่ม ลูกหนี้ เพิ่ม มากกว่า ต้องเรื่มสนใจมาก
ยอดขาย ลด ลูกหนี้ เพิ่ม ต้องเรื่มสนใจมาก
โพสต์โพสต์