ธุรกิจน้ำดื่มขวดสวยๆ เสริมสุขเป็นเจ้าตลาดหรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

ธุรกิจน้ำดื่มขวดสวยๆ เสริมสุขเป็นเจ้าตลาดหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

หรือจะเป็น สิงห์ ครับ tipco ก็มี

เอะหรือจะเป็นพวก house brand ครับ ราคาถูกกว่ากันเยอะเลยครับ ไม่ต้องมีโฆษณา แล้วพี่ๆเพื่อนๆ ซื้อของเขาหรือเปล่าครับ

หรือที่บ้านมีเครื่องกรองน้ำกันครับ  ตอนนี้ผมซื้อทานตลอด ก็เปลี่ยนๆเรื่อยๆนะครับ เท่าที่ brand ดีๆก็น่าจะเป็นสิงห์ กะ ออร่า อันนี้ของ tipco

ซื้อบ่อยๆ ซื้อเครื่องกรองน้ำเองจะคุ้มกว่าหรือเปล่าครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
pong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

น้ำดื่มตอนนี้ เบอร์หนึ่ง ยังเป็นสิงห์อยู่ครับ
ส่วนคริสตัล น่าจะเป็นเบอร์ สอง (แทรงหน้า เนสเล่ขึ้นมาครับ)
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ถึงอย่างนั้นก็มีคนยอมจ่ายเงินซื้อน้ำขวดนะคับ

เคยดูหนังเรื่องหนึ่ง

ที่เจ้าของบริษัทน้ำขวดเป็น  จ้าวโลก

เป็นผู้ผลิตแหล่งน้ำเจ้าเดียวที่ไม่มีเชื้อโรค
นอกนั้น ตามแหล่งน้ำทุกที่ในโลกกินไม่ได้
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เห็น bjc ผลิตขวดเยอะอยู่นะครับ เข้าใจว่าเป็นรายใหญ่ แต่ไม่รู้ว่าเบอร์หนึ่งเลยป่าว
โพสต์โพสต์