เมื่อ METCO ต่ำกว่า 200

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
b37skp
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

คิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ วันนี้ปิดที่ low 190 บาทเลย ทั้งๆที่งบ Q3 น่าจะดี
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

เห็นว่า แปลกมากครับ

น่าจะต่ำกว่า 200 มาเกือบสามเดือนแล้ว

ทำไมเพิ่งมาต่ำวันนี้
ภาพประจำตัวสมาชิก
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 3

ฮ่า ๆ  คุณ CK พูดซะคนถือ metco นี่ เหวอ เลยนะครับ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

เหวอ .  . . . . . . :o
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
suwits
ผู้ติดตาม: 2

Re: เมื่อ METCO ต่ำกว่า 200

โพสต์ที่ 5

b37skp เขียน:คิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ วันนี้ปิดที่ low 190 บาทเลย ทั้งๆที่งบ Q3 น่าจะดี
ทำไมถึงคิดว่า งบ Q3 จะออกมาดีครับ อยากรู้จัง
ผมเคยถือตัวนี้ไว้เหมือนกัน แต่ขายไปตอนก่อนงบ Q2 ออก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 6

ถ้าบาทแข็งอย่างนี้ตลอดไตรมาส 3 หุ้นส่งออกน่าจะขาดทุนอัตราแลกเปลี่ยนกันอย่างดูไม่จืดเลยในไตรมาส 3
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 7

ที่จริงกำไร/ขาดทุนจากอัตราแลกเปลี่ยนไม่ใช่รายการที่ ongoing ถ้าเราเป็นนักลงทุนระยะยาว เวลาบริษัทขาดทุนอัตราแลกเปลี่ยนมากๆ และราคาปรับตัวลงรับข่าว น่าจะเป็นโอกาสซื้อ ที่สุดแล้วเมื่อดอลล่ารเข้าสู่ new equilibrium ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าจะเป็นที่เท่าไร รายการพิเศษเหล่านี้ก็จะไม่โผล่มาอีก ดังนั้นเรื่องนี้จึงไม่น่าเป็นห่วง

ที่ผมเป็นกังวลมากกว่าคือการลงทุนผลิตพรินเตอร์เป็นการลงทุนที่ถูกต้องหรือไม่ เพราะสิ่งนี้กระทบต่อกำไรปกติในอนาคตของบริษัทอย่างแท้จริง เรื่องนี้ยังไม่รู้เลยครับว่าจะออกหัวหรือก้อย คงต้องรอดูผลประกอบการอีกสักพัก ผมเองก็ไม่ค่อยถนัดก็เลยกระโดดหนีออกไปก่อนนานแล้ว  :roll:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
artvr4

โพสต์ที่ 8

[quote="สุมาอี้"]ที่จริงกำไร/ขาดทุนจากอัตราแลกเปลี่ยนไม่ใช่รายการที่ ongoing ถ้าเราเป็นนักลงทุนระยะยาว เวลาบริษัทขาดทุนอัตราแลกเปลี่ยนมากๆ และราคาปรับตัวลงรับข่าว น่าจะเป็นโอกาสซื้อ ที่สุดแล้วเมื่อดอลล่ารเข้าสู่ new equilibrium ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าจะเป็นที่เท่าไร รายการพิเศษเหล่านี้ก็จะไม่โผล่มาอีก ดังนั้นเรื่องนี้จึงไม่น่าเป็นห่วง

ที่ผมเป็นกังวลมากกว่าคือการลงทุนผลิตพรินเตอร์เป็นการลงทุนที่ถูกต้องหรือไม่ เพราะสิ่งนี้กระทบต่อกำไรปกติในอนาคตของบริษัทอย่างแท้จริง เรื่องนี้ยังไม่รู้เลยครับว่าจะออกหัวหรือก้อย คงต้องรอดูผลประกอบการอีกสักพัก ผมเองก็ไม่ค่อยถนัดก็เลยกระโดดหนีออกไปก่อนนานแล้ว
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
โพสต์โพสต์