มีใครติดจอดูราคาหุ้นที่บ้านมั่งครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Viewtiful Investor
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครติดจอดูราคาหุ้นที่บ้านมั่งครับ

โพสต์ที่ 1

บริษัทผมขายนะครับ (เพิ่งเริ่มงานใหม่)

เห็นแล้วตื่นตาตื่นใจมากๆ ประมาณว่า train ไปดูราคา ILINK & BAT-3K ไปได้เลย จะตกงานก็คราวนี้ นี่แหละ -_-'

ไม่แน่ใจว่าของ Bloomberg และ DST มีขายในเมืองไทยหรือเปล่า อยากทราบความแตกต่างนะครับ :)
I do not sleep. I dream.
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 2

หายหน้าหายตาไปพักหนึ่งเลยนะครับ เจ้าของปลาทองแสนรู้

Bloomberg Terminal มีใช้ตาม บลจ.ทั่วไป ครับ ถ้าใครมีไว้เล่นที่บ้านด้วยคงต้องเล่นหุ้นเป็นอาชีพจริงๆ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Viewtiful Investor
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ก่อนหน้านี้สอบ Midterm ครับ เหนื่อยสุดๆ โดนอจ.สั่งการบ้าน&presentationต่างหาก -_-'

ตกลงในไทยใช้ของ Bloomberg กันหรือนี่ เซ็งเลย แต่ก็แพงจริงๆถ้าไม่ใช่สถาบันคงไม่ลงทุนติดตั้ง

ส่วนเจ้าปลาทอง มันไม่วิเคราะห์หุ้นอะไรหรอกครับ กิน กะ ลอยไปลอยมา เท่านั้นเอง น่าเอาอย่างมากๆ :D
I do not sleep. I dream.
โพสต์โพสต์