ก่อนประกาศงบ เค้ามีกฏห้ามผู้บริหารซื้อหุ้นรึเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nanchan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ก่อนประกาศงบ เค้ามีกฏห้ามผู้บริหารซื้อหุ้นรึเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

คือสงสัย อะครับ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

บ.ที่มีธรรมภิบาลมีครับ ห้ามซื้อขายก่อนงบออก 15 -30 วัน
ส่วนใหญ่จะ 15 วัน
ส่วนในกรณีซื้อขายก่อนการประชุมนัดสำคัญนี่ แล้วแต่คุณธรรมของผู้บริหารท่านนั้นครับ

คือก่อนการประชุมเขาจะรู้อยู่แล้วว่าวันนี้ประชุมเรื่องอะไรเลยชิงขายก่อน
พวกนี้ติด black list ของผมนะ

ลองดูตัวอย่างของ brake news ของ เอส ยู ซี้ ได้
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 3

เกิด Q2 suc ประกาศกำไร 500 ล้าน ท่านจะทำยังไงกันครับ

ถามเล่นๆ นะครับ ไม่ serious
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

มีครับ

ก่อนประกาศงบจะมีe-mailเวียนให้ทุกคนที่อยู่ในตำแหน่งที่รู้ผลประกาศการว่าห้ามซื้อขาย

และมีกฏของ กลต attached มาด้วยครับ
กล้วยทอด
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

คนเรือ VI เขียน:มีครับ

ก่อนประกาศงบจะมีe-mailเวียนให้ทุกคนที่อยู่ในตำแหน่งที่รู้ผลประกาศการว่าห้ามซื้อขาย

และมีกฏของ กลต attached มาด้วยครับ
จริงๆ ข่าวทุกข่าวที่บริษัทส่งให้ตลาด
มีผลต่อราคาหุ้นอยู่แล้ว ไม่ใช่เฉพาะงบในแต่ละไตรมาส
ถ้าห้ามซื้อขายด้วยสักหลายๆ วันก่อนประกาศข่าวด้วย
ก็น่าจะดีนะคะ

แหม แต่คำว่า "เจ้าของ" นี่คือ บริษัทของเค้าเลยนะ
จะยอมเสมอภาค กับผู้ถือหุ้นรายย่อยเหรอ...
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

กล้วยทอด เขียน:แหม แต่คำว่า "เจ้าของ" นี่คือ บริษัทของเค้าเลยนะ
จะยอมเสมอภาค กับผู้ถือหุ้นรายย่อยเหรอ...
ผู้ถือหุ้นรายย่อยก็ "เจ้าของ" ไม่ใช่เหรอครับ
nowkung

โพสต์ที่ 7

suc เขาซื้อกันแค่หมื่นไม่ใช่เป็นล้านๆหุ้นนี่ครับ
ตลาดหุ้นให้โอกาสกับคนโง่ๆเสมอ
tanavut

โพสต์ที่ 8

ให้ nominee ซื้อให้ไงครับ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 9

tanavut เขียน:ให้ nominee ซื้อให้ไงครับ
มาช่วยยืนยันว่า  เจ้าของให้ตัวแทนซื้อแทนแน่นอนครับ  
มีกฏห้าม ก็ไม่มีประโยชน์สำหรับตลาดหุ้นไทย

เพราะคนไทยถือว่า
กฏมีไว้ เพื่อให้คนฉลาด(ดีไม่ดีไม่เกี่ยว)
คิดหาช่องทางหลีกเลี่ยงให้ได้
ไม่ใช่คิดหาช่องทางทำตามให้ได้
คนที่คิดจะหาทางทำตามกฏ
โดยไม่ได้คิดหาช่องทางหลีกเลี่ยง
อาจจะกลายเป็นคนโง่
ในสายตาของพวกคนฉลาดข้างต้นก็ได้

:evil:  :evil:  :evil:  :evil:  :evil:  :evil:  :evil:  :evil:  :evil:
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 10

อาจจะกลายเป็นคนโง่
ในสายตาของพวกคนฉลาดข้างต้นก็ได้
ฮ่าๆๆๆๆ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

พี่คิดว่า วิชา Business Ethics ช่วยอะไรได้มั้งครับ

ฮ่าๆๆๆๆ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
โพสต์โพสต์