SET AWARDS 2006

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Accidental Hero
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

Best CEO of the Year : คุณหญิงชฎา วัฒนศิริธรรม กรรมการผู้จัดการใหญ่ ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จํากัด (มหาชน)
Best Performance Awards : OISHI , SIAM , STANLY , AMATA ,  PTTEP
Best Liquidity Improvement Award : CCET
Best Investor Relations Award : PTT
Best Newly Listed Company of the Year : GLOW , PHATRA
Best Corporate Governance Report Awards : BAFS , BECL , EASTW , NCH ,PSL , SCB , SCIB ,TCAP
Corporate Social Responsibility Awards : PTT , SCC , KBANK , BCP
mai Growth STAR : ILINK
mai Best Return STAR : UMS
mai Newly Listed STAR : CPR , CNS
BEX Highest Trading of the Year : SCC
Best Brokerage Service of the Year : PHATRA , ASP
Best Research House of the Year : PHATRA , ASP
BEX Most Active Brokerage House of the Year : บริษัทหลักทรัพย์ ธนชาต จํากัด (มหาชน)
ฯลฯ
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 2

มีติด 2 ตัว  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 3

ของผม4ตัวครับ คุณyoyo เหมือนคุณ yoyo 2ตัว  อีก2ตัวที่ได้ มาซัดตอนสงครามนี่แหละครับ :?

ส่วน ilink นั้นได้2ปีซ้อนแล้วนะครับ
ปีหน้าสงสัยมีโอกาสลุ้นอีกรอบนะครับ :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 4

mai Best Return STAR : UMS
return มาจากไหนเหรอครับ ... เห็นร่วงลงไปแต่ยังไม่ฟื้นเลยนี่
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

yoyo เขียน:mai Best Return STAR : UMS
return มาจากไหนเหรอครับ ... เห็นร่วงลงไปแต่ยังไม่ฟื้นเลยนี่
ได้ยินมาว่ารางวัลที่ได้กันในปีนี้มาจากผลงานในปีที่แล้วครับ ดังนั้นเรื่องที่เกิดขึ้นในปีนี้จะไม่ถูกนำมาเป็นหนึ่งในปัจจัยในการพิจารณาครับ
Impossible is Nothing
akekarat
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

น่าจะแจกรางวัล Worst CEO of the Year กับรางวัล Worst Coperate Governance of the Year บ้างนะครับ แล้วให้กลุ่มผู้ถือหุ้นทั้งหมดมาช่วยกันให้รางวัล
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 7

มีเรื่อง research house ที่มีการแยกเป็นสำหรับ นักลงทุนสถาบัน PHA กับนักลงทุนทั่วไป ASP

ใครพอทราบบ้างว่า ทำไม research มันต้องต่างกันไปในแต่ละกลุ่มของลูกค้า แล้วทำไม SET ถึงส่งเสริมให้มีความต่าง
นายสต็อก

หุ้นติดพอร์ต

โพสต์ที่ 8

เจ้าหุ้นที่ List ใน SET AWARD 2006...

ผมเพ่งดูแล้วมีหุ้นที่ชอบๆอยู่ 4-5 ตัว แต่ที่ซื้อไว้แล้วมี 2-3 ตัวได้
ถ้ามีโอกาสคงได้ซื้อสะสมเพิ่มเติมอีก

ตอนนี้ขอพักสมองก่อนนะครับ ไม่อยากเครียดกับเรื่องหุ้นมากนัก!!! :roll:
beammy

โพสต์ที่ 9

ที่ผมให้ความสนใจเป็นอันดับแรกนั้น คือ

Corporate Governance ครับ ...

โพสต์ที่ 10

อย่างน้อย 1 บริษัท ไม่ควรได้รางวัล CG
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 11

เราน่าจะจัดทำรางวัลของพวกเรากันเองบ้าง จะได้เป็นเสียงมหาชนอย่างแท้จริง บมจ.ดีๆที่กระบอกเสียงน้อยจะได้เป็นที่รู้จักขึ้นมาบ้าง
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
thawattt
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

เห็นด้วยกับคุณสุมาอี้นะครับ แต่ว่าจะจัด Popular Vote ในเรื่องอะไรดีหละครับ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 13

เห็นชมรมวิจารณ์บันเทิงเขาจัดทำรางวัลภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ปีแรกๆ ก็เงียบๆ ไม่มีคนสนใจ จัดไปเรื่อยๆ ก็เริ่มดัง เดี๋ยวนี้นิตยสารบันเทิงเขาก็ให้ความสนใจกันทุกปี

ถ้าคำว่าหุ้น VI ไม่มี ก็เอาเป็นรางวัล บมจ.ในดวงใจของนักลงทุนแนวเน้นคุณค่าก็ได้ แบบว่าโหวตกันปีละครั้ง แล้วประกาศอันดับ 1 ถึง 5 ง่ายๆ แบบนี้ก็ได้ สมาชิกหนึ่งท่านมีหนึ่งเสียง  :roll:
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 14

มีชื่อ บ. ของเราอยู่นี่ผมว่าเป็นข่าวร้ายเพราะรางวัลนี้มีอาถรร
ลองดู บ. ที่ได้รางวัลปี 2004 2005 ดูซิครับ
(ไม่อยากใบ้มาก ไม่ใช่หมดดู)
BHT

โพสต์ที่ 15

[quote="สุมาอี้"]เห็นชมรมวิจารณ์บันเทิงเขาจัดทำรางวัลภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ปีแรกๆ ก็เงียบๆ ไม่มีคนสนใจ จัดไปเรื่อยๆ ก็เริ่มดัง เดี๋ยวนี้นิตยสารบันเทิงเขาก็ให้ความสนใจกันทุกปี

ถ้าคำว่าหุ้น VI ไม่มี ก็เอาเป็นรางวัล บมจ.ในดวงใจของนักลงทุนแนวเน้นคุณค่าก็ได้ แบบว่าโหวตกันปีละครั้ง แล้วประกาศอันดับ 1 ถึง 5 ง่ายๆ แบบนี้ก็ได้ สมาชิกหนึ่งท่านมีหนึ่งเสียง
KwanG

โพสต์ที่ 16

น่าจะมี Ranking analyst ของแต่ละ sector ด้วยนะค่ะ ว่าที่ผ่านมา มีใครชัวร์ รึว่ามั่วนิ่มกันมั่ง...
ฉันมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย ..
แต่เพราะฉันมีมากพอ...(^,^)
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 17

ไอเดียท่านซือหม่า น่าสน
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 18

มาตอบพี่โยโย่
ปีที่แล้วUMS มันปันผลมากที่สุด เป็นดาวในวงการปันผลไปครับ
มากเป็นอันดับหนึ่งของMAI
:)
สุมาอี้

โพสต์ที่ 19

CK เขียน:ไอเดียท่านซือหม่า น่าสน
โยนหินถามทางไปแต่ไม่เห็น keen กันเท่าไหร่เลย สงสัยจะไม่เวิร์คมั่ง 555
โพสต์โพสต์