เฮียปรัชญา วันนี้เป็นกำไร...ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PRO_BABY
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

เฮียปรัชญา วันนี้เป็นกำไร...ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ตลาดวิ่งขึ้นวิ่งลงทั้งวันสงสารท่าน net แถวๆๆ เอบีเอ็น ขอนแก่นมากครับ เหงื่อตกยาวเหยียดเลย
ช่วงนี้มีตัวไหนน่าเก็บไหมครับเฮีย :oops: :oops:
เมื่อไหร่ขอนแก่นเราจะเป็นเจ้าภาพจัด TVI meeting กะเขาบ้างครับ
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

Re: เฮียปรัชญา วันนี้เป็นกำไร...ไหมครับ

โพสต์ที่ 2

PRO_BABY เขียน:ตลาดวิ่งขึ้นวิ่งลงทั้งวันสงสารท่าน net แถวๆๆ เอบีเอ็น ขอนแก่นมากครับ เหงื่อตกยาวเหยียดเลย
ช่วงนี้มีตัวไหนน่าเก็บไหมครับเฮีย :oops: :oops:
เมื่อไหร่ขอนแก่นเราจะเป็นเจ้าภาพจัด TVI meeting กะเขาบ้างครับ
วันนี้ผมซื้อ TIC ได้มา900หุ้น45บาท

ยืนดูพรรคพวกเพื่อนฝูง บอกได้คำเดียว

ทุกคนลำบากครับ

แค่ข่าวลูกมะตูม ลงสถานฑูต สหรัฐพวกนักลงทุนต่างชาติ

ก็ประสานเสียงทุบหุ้น

ยืนดูครับยืนดู

เรื่อง...TVI meeting คุณสมบัติผมมีไม่พอครับ

ผมเหมือนสวะน่ะครับ น้ำขึ้นก็ลอยขึ้น น้ำลงก็ลอยลง

ตามลมไม่ค่อยมีแก่นสาร ผมโทรไปสั่งซื้อที่ใกล้เอบีเอ็นน่ะครับ

ที่ บล.บัวหลวง ห่างกัน2ช่วงตึกครับ

รอดูผลประกอบการอยู่ครับ แล้วค่อยหาเก็บหุ้น
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
PRO_BABY

Re: เฮียปรัชญา วันนี้เป็นกำไร...ไหมครับ

โพสต์ที่ 3

จริงๆๆแล้ว ส่วนตัวนะครับ ผมว่า เฮียมอง อนาคตของหุ้นแต่ละตัวดีครับ
ผมนับถือครับ แล้ว LTX ตกลงจ่ายปันผล 15 นี้ ใช่ป่าวครับ
ผมกะจะสอยซะหน่อย :oops: :oops:
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 4

LTX จะประกาศปันผลกลาง ธันวา (ประมาณวันที่ 19 หรือ 23 ธันวาคม) --ขึ้นเครื่องหมาย XD วันที่ 26/12 จ่ายเงิน ประมาณ 19/1/47......รอลุ้นผลประกอบการ ถ้าออกมาดี ก็ อาจได้ ปันผลหุ้นละ 1.50 บาท (สำหรับงวดแรก) ถ้าผลประกอบการงวดนี้ไม่ดี ก็คงรับแค่ 1.25 บาท เหมือนกับที่ก่อนครับ.............ดังนี้ทั้งปี คงได้แถว 2.50-3.00 บาท เท่านั้นเอง

หุ้นแบบนี้ดูได้ง่าย ๆ และ ตัดสินใจซื้อหรือขายได้ง่ายครับ เพราะ ราคาทั้งปีก็ คง... คงที่...จนคนถือเบื่อกันไปเอง

หุ้นที่ให้ Divident Yield ประมาณ 5.2% แน่นอน ที่ถือเพราะคิดว่า บริษัทฯ นี้มีธรรมาภิบาลดี ถือแล้วสบายใจ รอให้กิจการเขาดีขึ้น ก็ทำให้ราคาหุ้นขึ้นไปด้วย ก็ เท่านั้นเอง
PRO_BABY

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับลุงขวด ดีใจกับ TMD ด้วยนะครับแต่วันนี้ลงเยอะครับ
ไม่รู้ว่าเป็นไรครับ เง็งเลย
B-LAND ล่ะครับ ลุงขวด ถ้าเอา อิมแพคเข้าตลาดจะวิ่งไหมครับ
แนวโน้มเป็นไงครับลุง
ขอบคุณครับ :oops: :oops:
ล็อคหัวข้อ