ของฝาก แฟนๆน้อง MINT

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ปุย
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

เป็นรูปหน้าร้าน swensens ที่ ดูไบ ครับ

รูปภาพ

เรื่องของเรื่อง คือตั้งแต่เดือนที่แล้ว วันเกิดลูกชาย เลยชวนเพื่อนๆเข้าเมืองดูไบ และตั้งใจ จะไปเป่าเค้กไอติม
ที่ร้าน swensens นี่แหละครับแต่สุดท้ายแห้วครับ เพราะว่ายังไม่มีเค้กไอติมมาขาย เค้าว่า soon

เลยเอารูปร้านมาฝาก แฟนๆน้องมินท์ เห็นว่าหลงรัก กันหลายคน

รูปภาพ

ร้านที่ว่านี่ อยู่ในห้าง Mall of the Emirates ที่เค้าว่า ใหญ่เป็นอันดับ 3 ของโลก หรือว่าใหญ่ที่สุดนอกทวีปอเมริกาเหนือครับ
ห้างนี้เพิ่งเปิดใหม่เมื่อปลายปีที่แล้วเองครับ ดำเนินงานโดย Kempenski Hotel ส่วนนึงเป็น Ski Dome

รูปภาพ

ตัวร้าน ไม่ค่อยใหญ่มาก มีอยู่ประมาณ 10 กว่าโต๊ะ รวมทั้งโต๊ะเล็กนั่ง 2 คน และโต๊ะใหญ่ คนเข้าค่อนข้างเยอะ
เพราะห้างนี้เป็นที่นิยม (ก่อนหน้านี้ ผมไปห้างดังอีกห้างนึง ห้างนั้นคนน้อยกว่าอย่างเห็นได้ชัด)

รูปภาพ

ทำเลของร้าน อยู่ตรงทางเข้าของสวนสนุกในห้าง Magic Planet อย่างรูปสุดท้ายนี่เป็นเครื่องเล่นที่อยู่ ตรงข้ามร้าน

รูปภาพ

ผมพลาดตรงไม่ได้ดูราคาขาย เพราะไม่ได้เข้าไปทาน ขอติดไว้ก่อน ไว้คราวหน้าไปอีก คงได้ไปทานจะดูมาฝาก

ปล.ไม่ได้มาเชียร์หุ้นใดๆทั้งสิ้น ผมเคยมีและขายไปเรียบโร้ยแล้ว  8)
ForrestGump
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เพื่อนผมเพิ่งกลับจาก ปักกิ่ง บอกว่า The Pizza company ขายดีมากๆ ดีกว่า Pizza Hut ซะอีก น่าจะเป็นอีกหนึ่งข่าวดีสำหรับ สาวก MINT ทุกท่าน

แต่ขอถามต่อหน่อยว่า MINT ไปเปิดร้านอะไรบ้างที่โน่น และจำนวนกี่สาขาครับ?
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Accidental Hero

โพสต์ที่ 3

ร้าน Swensen's ที่ดูไบ เป็นของ Mint หรือครับ
หรือว่าเป็นของนักธุรกิจที่ดูไบ ซื้อแฟรนไชส์มาทำครับ
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 4

ดูรายการชีพจรโลก เห็นว่าที่เวียดนามหนุ่มสาวคลั่งไคล้การกินไอศกรีมเป็นอย่างมาก แบบว่าแย่งกันซื้ออย่างกับ lotiboy แต่แปลกที่ยี่ห้อสุดฮิตนั้นเป็น local brand  :roll:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณมากครับคุณปุย :o

เพื่อนๆ tvi มีหูตาทั่วโลกเลยนะครับ
น่าจะเพิ่มความได้เปรียบให้กับนักลงทุนที่นี่

คราวที่แล้วมีเพื่อนนำบทความเกี่ยวกับร้าน The Pizza ในจีนมาให้อ่าน
แต่อ่านแล้วดูเหมือนไม่น่าจะเป็นผลดีต่อ MINT ยังไงคงต้องฟังหลายๆทางครับว่าเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่า และจีนคือนาคตของ MINT เลยครับสำหรับทางด้านอาหาร โดยเฉพาะแบรนด์ The Pizza ที่เป็นเจ้าของแบรนด์เอง
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
VI Jr.
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

ForrestGump เขียน:เพื่อนผมเพิ่งกลับจาก ปักกิ่ง บอกว่า The Pizza company ขายดีมากๆ ดีกว่า Pizza Hut ซะอีก น่าจะเป็นอีกหนึ่งข่าวดีสำหรับ สาวก MINT ทุกท่าน

แต่ขอถามต่อหน่อยว่า MINT ไปเปิดร้านอะไรบ้างที่โน่น และจำนวนกี่สาขาครับ?
จากงาน Opp day ไตรมาส 1/49

Expanding in China
- First franchise in NE China signed with the #1 group in the market
- Strong interest from prospective franchisees for Sizzler in Shanghai Territory and Le Jazz in North China
- Total outlets to be achieved in May of 25 Outlets includeing 7 Pizza Company, 5 Sizzler, and 13 Le Jazz
- Pipeline opening another 7 outlets by year-end including
1 Pizza Company, 1 Sizzler, and 5 Le Jazz
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
ปุย

โพสต์ที่ 7

Accidental Hero เขียน:ร้าน Swensen's ที่ดูไบ เป็นของ Mint หรือครับ
หรือว่าเป็นของนักธุรกิจที่ดูไบ ซื้อแฟรนไชส์มาทำครับ
ผมอ่านจากข่าว เค้าว่า ร้านบริหารโดย the Bin Lahej International Restaurants (BIR) ภายใต้ Franchise ของ
The Minor International Group (MIG) ครอบคลุม ประเทศ UAE, โอมาน และ กาต้าร์.

รูปภาพ
ภาพงานเปิดร้านแรก เมื่อปีที่แล้ว โดยการตัด พิซซ่าต้มยำ หน้าขนาด 30 นิ้ว

ForrestGump เขียน: แต่ขอถามต่อหน่อยว่า MINT ไปเปิดร้านอะไรบ้างที่โน่น และจำนวนกี่สาขาครับ?
เท่าที่ทราบจากข่าว The Pizza Company เปิดสาขาที่ 4 ใน UAE เมื่อ กพ. ที่ผ่านมา และกำลังทยอยเปิดอีกหลายสาขาครับ

รูปภาพ

แต่ผมยังไม่เคยไปร้าน The Pizza ซักทีเลย (เคยกินแต่ Pizza Hut)  :roll:
Unexpected
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

นึกว่าหมายถึง V5..
โพสต์โพสต์