ผู้ถือหุ้น ltx

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 1

สืบเนื่องจากการประชุมสามัญ ที่ผู้ถือหุ้น อยากให้ ฝ่ายบริหาร พา เที่ยวโรงงาน ตกลง ทางฝ่ายบริหารยินดี จัด ชมโรงงาน ในวันที่ 2 ธันวาคม 46 เริ่มเดินทาง 08.30 นที่ ร้านดอยตุง ใน สวมลุมไนท์ฟาซ่า กลับ ส่งที่เดิมนี้เวลา 16.30 น มีเลี้ยงอาหารกลางวันให้ด้วย ผู้ถือหุ้นคนใดที่ไม่ได้ลงชื่อ ก็ลองติดต่อขอ อนุญาติ เขาไป ที่ คุณ นันทิกา โทร 02-2666600 ต่อ 121.....ภายในวันที่ 20 พฤศจิกายน

ผมยืนยันจะไปร่วมชมกับเขาแล้ว หวังว่า คงได้พบ คุณพีรฯ ในงานนี้ด้วยนะครับ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณครับลุงขวด... :D

ถ้าผมอยู่ที่กรุงเทพฯ ก็คงจะได้ไปด้วยครับ อยากเจอลุงขวดและเพื่อนๆ
ไปกันหลายๆ คนน่าจะอุ่นใจครับ...

แต่ตอนนี้ยังไม่มีหุ้นเลยครับ ถ้าไม่ได้เป็นผู้ถือหุ้นไม่รู้จะไปได้หรือเปล่า
หาก ลุึงขวดเจอท่าน "ริชาด ลี" กรุณาช่วยบอกท่านหน่อยว่า อย่าขายหุ้นออกมาเยอะๆ ครับ เพราะมันจะทำให้หุ้นไม่ขึ้น ทราบว่าท่านมีอีกหลายล้านหุ้น :?
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
stockms
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ลุงขวดไปดูแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ อยากซื้อเหมือนกันแต่ติดว่าตอนนี้ถือหุ้นสิ่งทอหลายตัว ทั้ง TPCORP TR PAF (15% ของพอร์ต) ส่งออกทั้งนั้นด้วย ลุงว่าซื้อตัวนี้เพิ่มด้วยดีไหมครับจะได้ไปดูโรงงานกับเขาอยากเจอลุงขวดด้วย
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

อยากไปครับ

ตั้งซื้อ47บาทไม่ได้หุ้น

สงสัยขอสละสิทธิ์ครับลุง

โปรแกรมนี้สุดยอดแห่งปี 2546 เลยครับลุง
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
sirivajj

โพสต์ที่ 5

คุณ STOCKMS ซื้อไว้สักนิดแล้วไปชมโรงงานก่อนตัดสินใจเพิ่มสิครับ
ผมว่า ถ้าฝ่ายบริหาร แฟร์และให้ความสนใจในนักลงทุน
ฟังดูก็น่าจะเป็นบริษัทที่ดี และที่ผ่านมา บริษัท ก็ทำกำไรได้ดีตลอดและปันผลในอัตราที่ไม่น้อยเกินไป
อย่างนี้การได้ติดตามไปชมกิจการอย่างใกล้ชิดก็น่าจะเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง อย่างไรก็ตาม หากไม่ได้ไปจริงๆ ก็คงต้องขอรบกวนคุณลุงขวด จะได้กรุณาเอาข้อมูลมาเล่าให้ฟังครับ
What do you mean.?
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 6

ผมก็ซื้อไปแล้ว 1000 หุ้นที่ 48 บาท เดี๋ยวไม่มีเพื่อนคุย

อิอิ

ปีครึ่งปี ก็น่าจะได้ปันผลเท่าเดิมคือ 1.25 บาท เท่ากับ 2.60 เปอร์เซ็นต์

ปีที่แล้ว เขาประกาศจ่ายปันผล ประมาณ ธันวา และจ่ายจริงประมาณ มกราคม

หุ้น PE ต่ำขนาดนี้ ยังมีเหลือให้เล่นอีกหรือ

......................................................................

แปลกจัง
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

_ลูกอีสาน เขียน:แต่ตอนนี้ยังไม่มีหุ้นเลยครับ ถ้าไม่ได้เป็นผู้ถือหุ้นไม่รู้จะไปได้หรือเปล่า
หาก ลุึงขวดเจอท่าน "ริชาด ลี" กรุณาช่วยบอกท่านหน่อยว่า อย่าขายหุ้นออกมาเยอะๆ ครับ เพราะมันจะทำให้หุ้นไม่ขึ้น ทราบว่าท่านมีอีกหลายล้านหุ้น :?
คุณลูกอิสาน ยังไม่มีหุ้น ผมก็ยังไม่มีนะครับ
ลุงขวดน่าจะบอกว่าให้ขายล้างพอร์ตเลยนะครับ พวกเราจะได้เก็บของดีราคาถูก อิๆๆๆๆๆ
Pee

โพสต์ที่ 8

ลุงขวดครับ อยากไปมากเลยแต่ติด ธุระต้องไปต่างจังหวัดครับ ไว้พบกันงานหน้านะครับ
piranart
T-J

โพสต์ที่ 9

ลุงขวดค่ะถือแค่ 2000 หุ้นไปได้มั๊ยค่ะ :lol: :lol: :lol: :lol:
ลุงขวด

โพสต์ที่ 10

โทรถามซิครับ ผมให้ชื่อและเบอร์ไว้แล้ว :lol:
T-J

โพสต์ที่ 11

น้องยังมือใหม่อยู่นะค่ะ อาจจะถามอะไรโง่ๆหน่อย :lol: :lol: :lol:
ลุงขวด

โพสต์ที่ 12

ไปซิครับ เขามีเลี้ยงอาหารกลางวันด้วย แต่เสียอย่างหนึ่ง อด ดู หุ้นไปหนึ่งวัน............ส่วนใหญ่แล้วรายย่อยทั้งนั้นแหละครับที่อยากไป ที่ลงชื่อไว้ตอนประชุมก็เห็น พวก แต่งกายธรรมดา คนสูงวัยที่ว่าง และ ชอบเล่นหุ้นทั้งนั้น........เขาไม่สนใจหรอกครับว่า จะถือก็หุ้นจำนวนเท่าไหร่ เพราะ เป็นผู้ถือหุ้นเหมือนกัน สิทธิเท่าเทียมกัน แต่เราไม่มีสิทธิบริหารเท่านั้นเอง

คุณพีรฯ ไม่ไป ผมเลย อดมีเพื่อนคุยด้วย เลย :( :( :(
a-rin

โพสต์ที่ 13

วันนี้เข้าชมรมเรารักLTX แล้วค่ะ
:D :D :D
ยังหาผลประกอบการไตรมาส 2 ไม่เจอเลย
ไม่ทราบว่าออกหรือยังคะ

อ-ริน
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 14

ออกแล้วค่ะ ไตรมาสสองกำไร 1.87 บาท/หุ้น ลดลงประมาณ 5% เทียบกับปีที่แล้ว

ครึ่งปีแรกยังกำไร 4.53 บาท แสดงว่าน่าจะได้ปันผลสักสองบาทฝ่าๆ

วันนั้นเคาะมานิดหน่อยครับ ที่ 50 บาท แฮ่ๆ ชอบซื้อของแพงฮับ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 15

แพงจริงๆ ด้วยคุณ CK :lol: :lol:

ไตรมาสล่าสุด ไม่รวมกำไรค่าเงิน คำนวณได้ eps 1.52 นะ
แต่รวมครึ่งปีก็ดีกว่าปีที่แล้วพอสมควร..

ltx เป็นบริษัทญาติกับ tttm แต่กำไรกลับไปคนละทาง
tttm กำไรเพิ่มขึ้นมากครับ แต่ไหง ltx กลับน้อยลง..ผิดคาด

ตอนนี้ พีอีประมาณ 6 นิดๆ ครับ ซื้อแล้วรู้สึกปลอดภัยพอสมคาร..
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
a-rin

โพสต์ที่ 16

:D ขอบคุณค่ะ
โอ้โห ครึ่งปีได้4.53 บาท ว้าววว
หลังจากเหตุการณ์อย่างวันนี้แล้ว
ทำให้รู้สึกรักหุ้นกำไรดีๆ ไม่ค่อยหวือหวาขึ้นเยอะเลยค่ะ
:wink:
แต่ก็เพิ่งจะเริ่มเก็บนะคะ เอาไว้ประดับพอร์ตคู่กับtttm
ลุงขวด

โพสต์ที่ 17

ประมาณ วันที่ 19 ธันวาคม เขาจะประกาศปันผล คงได้ครึ่งปีแรก อย่างต่ำ 1.25 บาท อย่างสูง 1.50 บาท อาจจ่ายวันที่ 16 หรือ 19มกราคม 47.........ขึ้นเครื่องหมาย xd 26 ธันวาคม 46 เขาปฎิบัติแบบนี้ทุกปี จนคาดการณ์การวันได้เลยครับ................ปีนี้ทั้งปี 46 คงดีกว่า ปีที่แล้วปี45

วันก่อนผมมีการซื้อมาบ้างที่ราคา 48 และ 47.75 บาท ตอนนี้ผมไม่ได้ซื้อ แต่ราคาก็ลงไปนิดหน่อยเท่านั้นเอง ผมสังเกตมีคนทำราคาปิดที่ high ทุกวัน บางวันก็ทำ 100 หุ้น.....ขอบคุณผู้ดูแลมา ณ ที่นี้ ด้วย
T-J

โพสต์ที่ 18

รู้สึกเหมือนลุงขวดเหมือนกันค่ะว่าน่าจะมีคนดูแลอยู่ขนาดวันนี้ตัวอื่นเค้าลงหนักๆตัวนี้ยังเหนียวอยู่ ถ้ามีตั้งค์เพิ่มจะกลับมาเก็บอีกค่ะ :lol: :lol: :lol:
sirivajj

โพสต์ที่ 19

ถ้าไม่ติดเรื่องค่าเงินบาทล่ะก็
ผมจะยก 2 มือสนับสนุนเพื่อนที่คิดจะซื้อ LTX จริงๆ เลยครับ
หุ้นทำกำไรสม่ำเสมอ, PE ต่ำ, ปันผลแน่นอนมาตลอด เห็นจะจะ
ก็อย่างที่คุณลุงขวดประมาณไว้ละครับ คิดออกมาก็ 5%ได้
ปลอดภัยดี ซื้อระยะสั้นก็มีปันผลรออยู่แค่เอื้อม
ซื้อระยะยาวก็ ค่อนข้างมั่นคง เก็บไว้สำหรับถือยาวก็สบายใจดีครับ
What do you mean.?
T-J

โพสต์ที่ 20

เคยอ่านมาว่าเค้าทอผ้าทำ air bag ด้วยเค้าส่งบริษัทในประเทศพวก TOYATA หรือเปล่าค่ะ หรือว่าทำส่งออกอย่างเดียว
เด็กใหม่หัดขวิด

โพสต์ที่ 21

เขาทำส่ง mitsu อยู่นะครับ ลุงขวดผมไม่ว่างไปอะ ติดธุระพอดี รบกวนกลับมาเล่ากันให้ฟังบ้างนะครับ
หุ้น - การลงทุน หรือการพนัน คุณเป็นคนพิจารณา
ล็อคหัวข้อ