พึ่งนึกได้ แต่สรุปไมได้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
san
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มานั่งนึกๆ ดู   ช่วงนี้   อีกไม่กี่เดือน จะเลือกตั้งกันแล้ว

แล้วนักการเมือง พวกนี้  ทั้งพวกที่มีกระสุนอยู่แล้ว  กะพวกทียังไม่มีกระสุน   เขาจะหาทุนจากไหนหนอ
..................
อ่ะ  สะดุดกึ่กเลยครับ

มันจะแอบมาหาในตลาดหุ้นรึป่าวหว่า  

เป็นไปได้มั๊ยครับ

แล้วพวกเขาจะลากขึ้น เพื่อขาย  
หรือว่ายืมมาขายก่อน แล้วทุบ  แล้วซื้อคืน  เอาส่วนต่าง

ใครเคยสังเกตุ  ช่วยสงเคราะห์ทีครับ   ว่า  เขาจะเอายังไง

แล้ว.....เอ.....ทำไมวันนี้  ไฟมันลงเอาๆ

บาทก็ แข็งเอาๆ

น้ำมันก็กระดึ๊บ  ขึ้นเอาๆ  ทีหล่ะหน่อย  กระดึ๊บที่ไร น่ากลัวทุกที

เอ  หรือว่า  ถึงคราวเรียกทัพม้า   กลับเข้าฐานแล้วหว่า   ชักออกไปรบไกลเกินไปแล้ว  ทัพม้าเรา  เดี๋ยวเกิดโดนดักจับไปเชือดยุ่งตายเลย
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 2

ครับ คงจะมีรอบเล็กๆ ให้เล่นครับ แต่ต้องออกให้ทันนะครับ ไม่ทันติดดอยยาว......
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 3

มีเงินยังไงก็ไม่ไช่รายใหญ่ของตลาด  บัฟเฟตต์มีเงินมากมายเป็นล้านล้าน  เขาก็ยังมีคนที่เขาเรียกว่า mr.market และเขาก็ไม่เคยอยากเป็นmr.market เอง

ตลาดรวมเมืองไทย สี่ล้านล้านกว่าบาท อาจจะถึงห้าล้านกว่าหรือเปล่าก็ไม่รู้เหมือนกัน   เพราะไม่เคยสนใจ  ยิ่งตลาดทั้งโลกปาไปเท่าไหร่........ไม่ใช่หมื่นล้านล้านหรอกรึ

เงินที่นักการเมืองมี  ก็ไม่ต่างจากรายยิบรายย่อย

สิ่งที่เขาทำมีผลกับหุ้นเราแค่ไหน.........

เราจะมัวมองก้าวที่ห้าร้อยทำไม  ถ้าก้าวที่สองเรายังเบลอๆ  อยู่  

เรารู้จักหุ้นเราดีแค่ไหน ........สำคัญกว่าเยอะ .....

ผมไม่เคยเห็นคนเล่นสั้นที่ร่ำรวย........อย่างถาวร.....จนเทียบชั้นบัฟเฟตต์ได้สักคน.......
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
booklover
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

[quote="สามัญชน"]มีเงินยังไงก็ไม่ไช่รายใหญ่ของตลาด
san
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ขอคารวะครับ  อิอิอิ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

Re: พึ่งนึกได้ แต่สรุปไมได้ครับ

โพสต์ที่ 6

[quote="san"]มานั่งนึกๆ ดู
โพสต์โพสต์