stpi เป็นหุ้นดีหรือเป่าครับ รบกวนพี่ๆช่วย วิเคราะห์ ด้วยคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
EAKEPON
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

stpi เป็นหุ้นดีหรือเป่าครับ รบกวนพี่ๆช่วย วิเคราะห์ ด้วยคับ

โพสต์ที่ 1

stpi นี้เป็นหุ้นพื้นฐานดี  ราคาถูก หรือเป่าครับ รบกวน
พี่ๆ ช่วย วิเคราะห์ ด้วยคับ

ขอบคุณ ครับ  :D

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... hlight=mcs

ที่ MCS 019/2549
                                        วันที่ 3 กรกฎาคม 254

เรื่อง      รายงานมติที่ประชุมคณะกรรมการ ครั้งที่ 4/2549
เรียน      กรรมการและผู้จัดการตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

บริษัท เอ็ม.ซี.เอส.สตีล จำกัด ( มหาชน ) ได้จัดให้มีการประชุมคณะกรรมการครั้งที่ 4/2549
เมื่อวันที่ 1 กรกฎาคม 2549  โดยมีมติอนุมัติในหลักการให้ซื้อหุ้นในบริษัท เอสทีพี แอนด์ ไอ จำกัด ( มหาชน )
มีรายละเอียดดังนี้

1.อนุมัติให้ซื้อหุ้นจำนวน 25 ล้านหุ้น หรือคิดเป็น 10 % จาก 250 ล้านหุ้นของ บริษัท เอสทีพี แอนด์ ไอ จำกัด
( มหาชน ) โดยทำการซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์
จุดประสงค์ของการลงทุนในครั้งนี้
  1.เพื่อเป็นพันธมิตรทางการค้าต่อกัน
  2.ร่วมกันซื้อวัตถุดิบ เพื่อผลประโยชน์ของราคาวัตถุดิบ
  3.เพิ่มกำลังการผลิต และร่วมกันรับงานขนาดใหญ่ๆ
2.วงเงินซื้อหุ้น 70 ล้านบาท ตั้งแต่วันที่ 3 กรกฎาคม ? 3 ตุลาคม 2549 ถ้าครบกำหนดเวลาตามที่แจ้งแล้ว
ไม่ได้หุ้นตามที่แจ้งนั้นจะทำการเสนอคณะกรรมการเพื่อพิจารณาเรื่องนี้อีกครั้ง
3.เจรจาเกี่ยวกับความเป็นไปได้เกี่ยวกับการร่วมกันเป็นพันธมิตรทางธุรกิจ ( Alliance ) กับ
บริษัท เอสทีพี แอนด์ ไอ จำกัด ( มหาชน ) ระหว่างการได้มาซึ่งหุ้นของบริษัทดังกล่าว

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(  ดร.ไนยวน ชิ  )
                                          ประธานกรรมการ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 2

โพสต์ซ้ำนะครับ มีคนโพสต์แล้ว ทำไมต้องโพสต์อีกครับ

คุณเอกซื้อไปแล้ว ลองโพสต์หน่อยสิครับ
ว่าดียังไง ทำไมถึงซื้อ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 3

(ผมจะได้ซื้อตามมั่ง :lovl:)
EAKEPON
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

ผมเองก็ไม่ค่อยมั่นใจหลอกคับ

โพสต์ที่ 4

ผมเองก็ไม่ค่อยมั่นใจหลอกคับ
พอดีมีเงินเหลือ เลย ซื้อ แบบ เก็งกำไร ไป นิดนึง
กำไร นิดหน่อยก็จะขายแล้ว คับ

เห็น ว่า  
ล้างขาดทุนออกไป  
แล้ว ก็ อาจ จะจ่ายปันผล 0.14 บาท/หุ้น

ใครซื้อ ระวังจะขาดทุน นะคับ   :D
โพสต์โพสต์