บอลโลกใกล้จบ คือหนึ่งในข่าวดีของตลาดทุนทั่วโลก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

บอลโลกใกล้จบ คือหนึ่งในข่าวดีของตลาดทุนทั่วโลก

โพสต์ที่ 1

ตลาดหุ้นเริ่มผงกหัว วันนี้ตลาดบ้านเรายอดต่างชาติซื้อเยอะมากกว่าที่ผ่านๆมาในรอบเดือนเยอะเลยครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 97090.html

สาเหตุใหญ่จริงๆผมว่าน่าจะมาจากบอลโลกใกล้จบ เงินที่เอาไปหมุนพนันบอลก็เริ่มเตรียมหมุนกลับเข้าตลาด

เพราะข่าวอื่นๆ จริงๆก็รู้ๆกันอยู่แล้ว เช่นเรื่องเฟด เรื่องน้ำมัน เรื่องการเมือง

ตอนนี้ก็รอบอลจบ เงินก็จะไหลมาไหลมา เรื่องอื่นๆ ที่ว่าก็ชัดเจนไปแล้วหมดแล้ว จะเหลือก็การเมืองที่ยังลูกผีลูกคนอยู่แต่ก็รู้ๆไปหมดแล้วเหมือนกัน ถ้าสรุปได้เมื่อไหร่ก็ถือเป็นข่าวดีอีก

ทั้งรอเกร็งผลประกอบการไตรมาส 2 พอดี ของผมก็รอขายตอนนั้นละกันครับ
หลักจากถอยออกมาถือเงินสด เพิ่มขึ้นดีกว่า
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

บอลโลกจบ ผมพักการซื้อหุ้นครับ

เก็บช่วงนี้จนใกล้หมดกระเป๋าแล้วครับ

รอประกาศกำไรค่อยว่ากันใหม่ ว่าซื้อเพิ่มตัวไหนดี ขอไปหาเงินก่อน :D
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
sirivajj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ผมเกรงว่า บอลโลกจบ

ก็ได้จังหวะ ที่สถานการณ์ด้านการเมืองที่อั้นหรือยั้งๆ ไว้ เริ่มปะทุพอดีน่ะสิครับ

อันนี้ ผมคาดเดาเอาเท่านั้นนะครับ

:roll:   :?:
What do you mean.?
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 4

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับเวรกับกรรม
โพสต์โพสต์