ปรกติพี่ๆเพื่อนๆ นอนกันกี่ชม.ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์

ปรกติพี่ๆเพื่อนๆ นอนกันกี่ชม.ครับ

< 4 ชม.
0
ไม่โหวต
4-5 ชม.
1
2%
5-6 ชม.
11
21%
6-7 ชม.
19
37%
7-8 ชม.
13
25%
> 8 ชม.
8
15%

โหวตทั้งหมด: 52

Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 1

เห็นพี่ๆ เพื่อนๆ เข้ากระทู้ อ่านๆ ตอบๆ กันตลอดทั้งวันทั้งคืน

หลายๆท่าน งานประจำก็ก็ต้องทำ ลูกก็ต้องเลี้ยง thaivi ก็ต้องเข้า ไหนจะดูทีวี อ่านหนังสือ และงานอดิเรกอื่นๆอีก

ได้นอน พักผ่อนกันบ้างหรือเปล่าครับ แล้วเพียงพอหรือเปล่าครับ

อยากทราบว่า ชาว tvi เฉลี่ยแล้วนอนกันกี่ ชม ครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

แล้วแต่วันเหมือนกันครับ ถ้าเป็นวันปกติก็จะน้อยหน่อย ถ้าวันหยุดก็ยาวสุดๆ ไปเลย ฮิฮิ ไม่ดีต่อสุขภาพจริงๆ  :wink:
Impossible is Nothing
ดร.โหน่ง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ผมนี่นับชั่วโมงไม่ได้จริงๆ
เพราะเลี้ยงลูกให้กินนมตอนกลางคืน
ผมนอนแป็ป เที่ยงคืนตื่น
ตีสามตื่น หกโมงเช้าตื่น
เป็นอย่างนี้มาเกือบปีแล้ว
ทุกวันนี้ต้องถามเมีย
วันนี้ผมกินข้าวแล้วหรือยัง
ผมได้กาแฟทุกเช้าถุงเดียว
เป็นอย่างนี้จริงๆครับ ความจำผมแย่ลงทุกวันเลย
ย้ายไปให้ลูกมีความจำดีๆหมด...ฮ่า
Dech

โพสต์ที่ 4

ตั้งเองแต่ยังไม่ได้โหวต ตอนนี้เข้ามาโหวตครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 5

CopyWriter เขียน:ตั้งเองแต่ยังไม่ได้โหวต ตอนนี้เข้ามาโหวตครับ
หายไปพักใหญ่เลยนะครับ กลับมาอีกทีตอนบอลใกล้หมด จะให้คิดยังไงเนี่ย  :D

โหวตไปแล้ว
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 123

โพสต์ที่ 6

เออ...คือว่า     ไม่แน่   ไม่นอน   น่ะครับ

:D
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 7

นอนเมื่ออยากนอน ตื่นเมื่ออยากตื่น ไม่เป็นเวลาเลย เคยคิดว่า ต้วเองเป็นอะไรนี่

ไม่มีวงจรเลย

บางทีเคยตื่นมาก็มานั่งโพส ตอนตี 1 2 3 4 5 6 7 8 มีทุกเวลาเลย

ตลอด 24 ชั่วโมง เคยโพสหมดเลย

555
Dech

โพสต์ที่ 8

สุมาอี้ เขียน:
หายไปพักใหญ่เลยนะครับ กลับมาอีกทีตอนบอลใกล้หมด จะให้คิดยังไงเนี่ย
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 9

เวลานอนที่ดีที่สุดคือ
ก่อนเที่ยงคืน
และต้องนอนให้เต็มอิ่ม
ก่อนนอนให้บอกกับตัวเองว่านอนแล้วน่า
ไม่ฉะนั้นสมองมันจะไม่หยุดคิด ต้องกินยานอนหลับ
แบบนี้ไม่ไหวนักครับ
:)
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

วันทำงาน นอนน้อยหน่อย ประมาณ 5-6 ชั่วโมง
(กำลังพยายาม นอนให้มากขึ้น)

วันหยุด นอนเยอะหน่อย ประมาณ 10-12 ชั่วโมง

ถ้าหยุดอยู่บ้านคนเดียว ก็นอนได้ทั้งวัน มากกว่า 12 ชม.

แต่ก่อนเป็นสิบๆปี หัวถึงหมอน ไม่เกิน 5 นาที ก็หลับคร่อก เสียงก๊อกๆ แก๊กๆ ไม่มีตื่น นาฬิกาปลุก ถ้าตั้งไว้ภายใน 2 ชั่วโมงแรก ไม่มีตื่นแน่นอน

ช่วงก่อนบอลโลก ที่เจ็บหน้าอก นอนไม่หลับ ง่วงแทบตาย นอนตี 1
ถึงตี 3 ก็ยังไม่หลับ ตอนนี้หายเจ็บแล้ว แต่บางคืนก็ยังนอนไม่หลับ
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 11

นักปราชญ์ นอนสี่  ผู้ดีนอนหก อยากเป็นยาจก นอนไปเรื่อย ๆ

ผมนอนเฉลี่ย 6 ช.ม. ต่อหนึ่งคืน  วันเสาร์อาทิตย์มีโบนัสตอนกลางวันนิดหน่อย
shanghai

โพสต์ที่ 12

5-6 ครับ

อยากนอนมากกว่านั้น เเต่นอนไม่หลับ ไม่มีที่ออกเหงื่อตอนกลางคืน อิอิ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 13

พวก post ดึกๆ นี่ระวังนะครับ
บางทีอาจจะละเมอมาตอบกระทู้

ของผม 6 ชม เอาคอมออกนอกห้องนอนไปเลย ไม่งั้นไม่ได้นอน
sirivajj

โพสต์ที่ 14

[quote="oatty"]นักปราชญ์ นอนสี่
What do you mean.?
adi

โพสต์ที่ 15

ปกตินอนวันละ 6-7 ชั่วโมง วันๆยังรู้สึกว่าตัวเองพักผ่อนไม่พอเลย ถ้าขับรถยาวๆช่วงบ่ายๆชอบง่วงถึงง่วงมาก
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
โพสต์โพสต์