เกิดอะไรขึ้นกับ Pha ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
sunnyvi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Post no. 1

ซื้อไว้กินปันผลบ้าง  ตามที่ผู้หลักผู้ใหญ่ในเวบนี้แนะนำ

ว่าประกันถือยาวกินปันผลได้  และราคาก็ไม่แพง  พอจะมีแบคเป็นแบงค์ใหญ่เหมือนกัน  การบริหารพอร์ตของประกันก็ไม่น่าแพ้ค่ายอื่น

เคยขึ้นไปถึง180 แต่ก็ไม่ได้ขาย  (ยังไม่ถึง insanely high price)  :cry:  

จากนั้นก็ลุ่มๆดอนๆ  แถว 135  

วันนี้ ลดเหลือ 105 โดยวอลุ่มน้อยมาก

และเทียบกับ bki เป็นอย่างไร

ผู้รู้ท่านใดช่วยบอกด้วยครับ
เดินให้ถึงจุดหมาย
อย่างมีความสุข
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

Post no. 2

ไม่ได้ตามกลุ่มประกันเลยครับ
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 3

โฆษณาไม่โดนใจ สงสัยคุณ Doraemon เทขายทำกำไรคับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=18665
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 76

Post no. 4

ขอนอกเรื่องนะครับ

เมื่อวาน SCCC อาละวาดฟาดหาง ไล่ซื้อหุ้นคืนกันแบบซื่อๆ หนึ่งวันก่อนปิดไตรมาสเลยนะครับ  :lol:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
CK
ผู้ติดตาม: 30

Post no. 5

วันนี้ bid กันที่ ceiling เลยครับ :shock:
Doraemon

Post no. 6

jaychou เขียน:โฆษณาไม่โดนใจ สงสัยคุณ Doraemon เทขายทำกำไรคับ
เอ่อ..ขอใช้สิทธิพาดพิงคับ คนขายไม่ใช่ผมคับ เพราะผมต้นทุนสูงกว่านั้น 555

สงสัยคงเป็นผู้ถือหุ้นที่ร้อนเงินมากกว่า ที่เห็นลงไปเมื่อวานนั่น volume แค่ 4,000 เอง ด้วยเป็นหุ้นที่ liquidity น้อย bid-offer ช่องละแค่หลักร้อย เลยลงไปซะเกือบ floor ด้วยประการฉะนี้
Great Stocks at Bargain Prices
น้ำครึ่งแก้ว

Post no. 7

Pha เมื่อวานขอมั่วว่าคนโดน force sell ก็อาจเป็นเพราะ Broker กด
ผิดครับผมว่า

ฮ่าๆ ๆ ๆ  งานนี้ถ้า Mar.กดผิดก็เข้าพอร์ตเต็มๆ โดนไปประมาณ 100,000 กว่า
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 922

Post no. 8

คิดเองซื้อเองดีที่สุดครับ
ผิดพลาดเราก็รู้ด้วยตัวเอง

ส่วนหุ้นกลุ่มประกันภัยดีหรือไม่ น่าจะวัดกันที่

ผลตอบแทนการลงทุนครับ ส่วนในเรื่องเบี้ยประกันทุกๆบริษัทก็ไม่น่าจะแตกต่างกัน
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
PostPost