วันก่อนคุยกะเพื่อนที่เป็น Broker ได้งี้มา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Viewtiful Investor
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วันก่อนคุยกะเพื่อนที่เป็น Broker ได้งี้มา

โพสต์ที่ 1

ลองถามเค้าดูว่า

V: ปกติถ้า Volume น้อยๆ ดัชนีไม่ขยับ นัก Techical Analyst จะทำนายอนาคตว่าไง?
B: มีได้สองอย่าง ดัชนีเตรียมพุ่ง ไม่งั้นก็ดิ่งเหว

สรุปว่า ถ้าไม่ขึ้นมันก็ลง ??? -_-'
เค้าวิเคราะห์กันแบบนี้จริงๆหรือครับ? แบบนี้จะวิเคราะห์ทำม้ายยยย เมื่อบอกอะไรไม่ได้เลย แบบนี้ปลาทองผมก็ทำได้

แล้วผมก็ถามต่อว่า

V: Volume น้อยแบบนี้ Broker ไม่แย่เหรอ
B: ลูกค้าผมสบายมาก มี XXXX กำลังปั่นกันอยู่

เวรกรรม นี่ตูอยู่สังคมไหนเนี่ย ทำไมไม่มีใคร ลงทุนจริงๆจังๆอยู่ใกล้ตูบ้างฟ่ะ
I do not sleep. I dream.
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

Re: วันก่อนคุยกะเพื่อนที่เป็น Broker ได้งี้มา

โพสต์ที่ 2

Viewtiful Investor เขียน:สรุปว่า ถ้าไม่ขึ้นมันก็ลง ??? -_-'
เค้าวิเคราะห์กันแบบนี้จริงๆหรือครับ? แบบนี้จะวิเคราะห์ทำม้ายยยย เมื่อบอกอะไรไม่ได้เลย แบบนี้ปลาทองผมก็ทำได้
มันเป็นเช่นนั้นครับ

ก่อนฝนจะตก ลมจะแปรปรวน

แต่พอใกล้ตกมากๆ อากาศจะนิ่ง

หลังจากนั้น ฝนก็จะมา

ตอนฝนมา ลมพัดไปทางไหน ก็พัดไปทางนั้น
กล้วยทอด

Re: วันก่อนคุยกะเพื่อนที่เป็น Broker ได้งี้มา

โพสต์ที่ 3

รู้จักคนเยอะนะคะ
เห็นยกตัวอย่างหลายคนแล้ว
อืมมม...
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 886

โพสต์ที่ 4

อย่างน้อยก็มีเพื่อนๆที่เวปนี้ครับ :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 5

รู้จักคนเยอะนะคะ
เห็นยกตัวอย่างหลายคนแล้ว
จริงๆก็ไม่เยอะแต่ขี้บ่นชอบนินทาคนครับ  :oops:
อย่างน้อยก็มีเพื่อนๆที่เวปนี้ครับ  :D  
:D
I do not sleep. I dream.
wisut

โพสต์ที่ 6

volme น้อยๆ  index แกว่งตัวในกรอบแคบ  ซึ่งเกิดขึ้นหลังการดิ่งหนักของ  set  index-------------------
-------------------------------down  sideways  ค่อยๆซึมลงเรื่อยๆ
โดยเฉพาะ bluechip[หาย]  เพราะคนเลิกเล่นหุ้น
Monet

โพสต์ที่ 7

สรุปว่า ถ้าไม่ขึ้นมันก็ลง ??? -_-'
ปลาทองพูดไม่ได้ครับ
เขาเก่งกว่าปลาทอง
:lovl:
บทที่หนึ่ง "ทำงานหาเงิน"
CK

โพสต์ที่ 8

volme น้อยๆ  index แกว่งตัวในกรอบแคบ  ซึ่งเกิดขึ้นหลังการดิ่งหนักของ  set  index
หนึ่งใน 20 golden rules:

17. Big volume kills moves.
     Climax blow-offs take both buyers and sellers out of the market
     and lead to sideways action.
ภาพประจำตัวสมาชิก
DeepTVI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

[quote="CK"]
หนึ่งใน 20 golden rules:

17. Big volume kills moves.
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 10

Viewtiful Investor เขียน:
จริงๆก็ไม่เยอะแต่ขี้บ่นชอบนินทาคนครับ
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
CK

โพสต์ที่ 11

DeepDown เขียน:รบกวนคุณ CK ช่วยชี้แนะ 20 golden rules ด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
http://www.tradingday.com/c/tatuto/20go ... aders.html
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 12

[quote="กล้วยทอด"]
อืมมม... แต่ก็...อย่าเผลอเอาความคิดเรา

ไปเป็นบรรทัดฐานกับชีวิตคนอื่นนะคะ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
โพสต์โพสต์