ถ้ารายย่อย (อย่างผม) เริ่มเบื่อตลาดหุ้น....อะไรจะเกิดขึ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Accidental Hero
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถ้ารายย่อย (อย่างผม) เริ่มเบื่อตลาดหุ้น....อะไรจะเกิดขึ้น

โพสต์ที่ 1

จะขึ้นก็ไม่ขึ้น
จะลงก็ไม่ลง
swing ไป swing มา

จะซื้อก็ไม่กล้าซื้อ
จะขายก็ไม่อยากขาย

อารมณ์แบบนี้ มีใครเป็นบ้างครับ
ถ้าเป็นกันเยอะ จะเป็นอย่างไรต่อไป
หรือต้องรอหลังเลือกตั้งจริงๆ
Oatarm
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ไม่เกิดอะไรขึ้น  พระอาทิตย์ขึ้นทางทิศ ตอ. เหมือนเดิม :)
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

[quote="Oatarm"]ไม่เกิดอะไรขึ้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

เบื่อก็ทำอย่างอื่นไปก่อนซิครับ นั่งดูมันอย่างนี้ก็น่าเบื่ออยู่หรอก

ขนาดตอนมันวิ่งขึ้นๆ ให้ผมนั่งดูมันยังได้ไม่นานเลย

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเถอะครับ มีประโยชน์กว่าแยอะ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Eyore
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ถ้ามีคนเบื่อมากๆ

น่าจะถึงเวลา... ซื้อ

...มั้ง
007-s
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ยิ่งเบื่อนานๆ แล้วอย่าเผลอทนไม่ได้ ตัดสินใจขายล่ะ
ส่วนใหญ่จะขึ้นสวนเลย

เจอมาหลายตัวแร้ว  :lol:  :lol:  :lol:
โพสต์โพสต์