## เจนไม่ได้ตาฝาด ใช่มั๊ยเนี่ยคะ ##

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
janelovehoon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

## เจนไม่ได้ตาฝาด ใช่มั๊ยเนี่ยคะ ##

โพสต์ที่ 1

-------------------------------------
TRUE

BV ปีหน้า AYS คาดการณ์ไว้เหลือ 0.11

ซื้อขายกันบน *พื้นฐานล่วงหน้า* ขนาดนี้เลยหรือคะ
-------------------------------------
กล้วยทอด

Re: ## เจนไม่ได้ตาฝาด ใช่มั๊ยเนี่ยคะ ##

โพสต์ที่ 2

janelovehoon เขียน:-------------------------------------
TRUE

BV ปีหน้า AYS คาดการณ์ไว้เหลือ 0.11

ซื้อขายกันบน *พื้นฐานล่วงหน้า* ขนาดนี้เลยหรือคะ
คุณเจน อย่าพูดแต่ชื่อหุ้นกับราคาอย่างเดียวสิคะ
รายละเอียดเพราะอะไร AYS เค้าน่าจะมีด้วยนี่

ชี้นำให้หุ้นไปที่ราคานั้น ลงไปที่ราคานี้
จะโดนแบนทั้ง moderator ทั้งกลต ได้นะ

ไม่อยากฟังพี่เค้าเตือนแรงๆ แล้วค่ะ
อ่านอย่างเดียวยังสะดุ้งเลยนะ
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..

โพสต์ที่ 3

โอ ค่ะ คุณกล้วยทอด
------------------------------------------------
23 June 2006, Ref No. TRUE-0602
Company Update
คาดหยุดจาย Access Charge ในป 52เพิ่มมูลคาให TRUE
AYS เชื่อวาการประกาศใชคาเชื่อมโยงเครือขายในป 50 จะเปนประโยชนในระยะยาวตอหุน
TRUE แมในชวงป 50-51 TRUE มีแนวโนมที่จะตองแบกรับภาระคาใชจาย Access Charge
และ Interconnection Charge เนื่องจาก NTC ไมมีอํานาจในการยกเลิกสัญญาภายใตสัมปทาน
เดิม แตดวยวั ตถุประสงคในการเปดเสรีโทรคมนาคมเพื่อก อใหเกิ ดความเทาเทียมในการ
แขงขัน จะเปนปจจัยกดดันเพื่อให TOT ผอนผันการชําระคา Access Charge อีกทั้งมูลหนี้กวา
45,600 ล านบาท (รวมดอกเบี้ยจายคางชําระ) ซึ่งอนุ ญาโตตุลาการตัดสินให TRUE ชนะคดี
ฟองรองตอ TOT จะเปนตัวสนับสนุนอีกทางหนึ่งเพื่อใชในการเจรจาตอรอง ซึ่งคาดวา Access
Charge จะถู กยกเลิกตั้งแตป 52 (AYS ประเมินความเปนไปได มากกวา 80%) ภายใต
สมมติฐาน Base Case Scenario ส งผลใหมู ลค าพื้นฐานของ TRUE เพิ่มขึ้นจากประมาณการ
เดิ มที่ 10.50 บาท เปน 15.60 บาท แตด วยผลการดําเนินงานของ TRUE ที่มีแนวโนมขาดทุน
ตอเนื่องไปจนถึงป 51 และการเรงดําเนินการเพิ่มทุนภายในป 49 เพื่อไมใหสวนของผูถือหุนติด
ลบ ยังเปนปจจัยที่ทําใหการลงทุนใน TRUE ยังมีความเสี่ยง เราจึงแนะนําเพียง เก็งกําไร
------------------------------------------------
ทำไมถึงซื้ออนาคตกันได้ขนาดนี้คะ
ลุงทีม

โพสต์ที่ 4

เพิ่งเคยเจอพู่ญชอบเชียร์หุ้น.... :shock:  :shock:  :shock:

เคยเจอแต่พู่ชในคราบพู่ญมาเชียร์หุ้น...  :roll:  :roll:  :roll:  :lol:

โพสต์ที่ 5

-------------------------------------------
คุณลุงทีมคะ
เจนไม่ได้มาเชียร์หุ้น
แต่มาโพสต์ว่า True ตอนนี้ BV เหลือนิดเดียวหนี้มโหฬาร
ซื้อขายด้วยราคาปัจจุบันสมเหตุสมผลขนาดไหนคะ
:wink:
-------------------------------------------
wisut

โพสต์ที่ 6

มาเชียร์ janelovehoon
ขอให้  hoonlovejane :D  :D  :D  :D
BHT

โพสต์ที่ 7

เห็นขยาย จัดงานแนะนำสินค้า ทำการตลาดน่าดู

แต่ทำไม ไม่มีกำไรซักที หรือว่าตัวธุรกิจยังงัยมันก็ไม่มีทางกำไรได้ครับ

อธิบายน่อย
akekarat

โพสต์ที่ 8

ความสมเหตุสมผลของราคา บางทีก็ดูที่ ความสามารถในการทำกำไร ครับ ไม่จำเป็นว่า BV จะต้องอยู่ที่เท่าไหร่

แล้วคุณเจนดูหรือยังล่ะว่า TRUE เค้า กำไร เท่าไหร่? ซื้อที่ BV .11 เนี่ย รายย่อยยับอย่างเราจะได้อะไรบ้าง ???

โพสต์ที่ 9

ความสมเหตุสมผลของราคา บางทีก็ดูที่ ความสามารถในการทำกำไร ครับ ไม่จำเป็นว่า BV จะต้องอยู่ที่เท่าไหร่

แล้วคุณเจนดูหรือยังล่ะว่า TRUE เค้า กำไร เท่าไหร่? ซื้อที่ BV .11 เนี่ย รายย่อยยับอย่างเราจะได้อะไรบ้าง ???
ทำแต่ขาดทุนอ่ะค่ะ
BV ก็เลยลดลงเรื่อยๆ อย่างที่เห็น
อ่านดูเห็นว่าต้องเพิ่มทุนอีก กลัวส่วนของผู้ถือหุ้นติดลบ
โอ้โห ยิ่งไปกันใหญ่
เค้าคงหวังว่า จะกลับมามีกำไรอะไรทำนองนั้นมั๊งคะ

คือที่โพสต์ ก็พอรู้อยู่ว่าบริษัทโดยรวม ไม่ค่อยดี
แต่ไม่คิดว่าจะแย่ขนาดนี้ Look ที่มองจากบุคคลภายนอกทั่วไป คิดว่าน่าจะดี ถึงดีมาก แต่ใครบ้างจะรู้ว่าตัวเลขทางการเงินเป็นแบบนี้
โพสต์โพสต์