เรื่องเด้งดึ่งเด้งดึ๋ง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
san
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ตลาดลงมานานทั่วเอเชีย  แล้วก็หุ้นเกือบทุกตัวลงมาจนคนไม่อยากขายแล้วครับ  อาการแบบนี้  น่าสนใจนะครับ
มันน่าจะมีการเปลี่ยน trend จากลงเป็นขึ้น ซักหน่อยแล้ว มังคัรบ เอ...แต่ว่า.....เมื่อไรหนอ

มีหุ้นตัวไหนบ้างครับ ที่ราคาลงมาจนถึง under-value  เพราะว่าความกลัว  ที่ไม่เข้าใครออกใคร   จนราคาน่าสนใจ  จนน่าเข้าไปซื้อ
สำหรับผมนั้น ชอบ ตัวเด้งดึ่ง เด้งดึ๋ง ครับ

เรื่องเด้งดึ่งเด้งดึ๋ง  นี่มีที่มา นะครับ
จำได้แต่ตอนปี  42  ได้ซื้อบ้าน ที่ชานเมือง  ราคา  7 แสน  ถึงตอนนี้มันขึ้นมาแค่  ล้านกลางๆ เอง
ในขณะที่ตอนนั้น ราคา คอนโดใหม่ แถว ซ.สวนพลู ราคา 8 แสน  แต่ว่าตอนนี้มัน 2 ล้านกว่าไปแล้ว

เฮ้อ....  ตัวไหนหนอ  เด้งดึ๋งเด้งดึ๋ง

ผมว่ามันลงมาจนน่าสนใจแล้วยังครับ  ผมสนใจแล้วครับ

เดี๋ยวรอมันทำราคาขึ้นมาเพื่อให้ราคาในงบลงทุนเมื่อสิ้นไตรมาส 2  ดูดี    อย่างนี้  positive-sum  รึป่าวครับ  ตัวไหนที่มันมีนิสัย  ทำแบบนั้นบ้างครับ

อย่างนี้ต้องลองลดเงินสดแล้วมังครับ

มีใครตามมามั่ง....อิอิอิ
ลุงทีม
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เข้ามาดู... :shock:  :shock:  :shock:
โพสต์โพสต์