บ.มหาชนในเมืองไทยไม่มีแผนกนักลงทุนสัมพันธ์เหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nowkung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

บ.มหาชนในเมืองไทยไม่มีแผนกนักลงทุนสัมพันธ์เหรอครับ

โพสต์ที่ 1

ลองโทรเล่นๆไปหาประชาสัมพันธ์ เค้างงเลยว่ามีแผนกนี้ด้วยเหรอ  :shock:
แล้วจะโทรหาแผนกไหนดีครับ  :?:
ตลาดหุ้นให้โอกาสกับคนโง่ๆเสมอ
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

มีครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
BHT

โพสต์ที่ 3

บางบริษัทมี บางบริษัทไม่มี

บางบริษัทจ้างคนนอก บางบริษัทให้แผนกการเงินรับผิดชอบ

ส่วนใหญ่บริษัทที่ดีมีธรรมภิบาล จะมีแผนกนี้ หรือไม่ก็จัดคนให้รับผิดชอบหน้าที่นี้ครับ
thana1823

โพสต์ที่ 4

มีบ้างไม่มีบ้างครับ  ถ้าไม่มีเขาก็หาคนมาตอบคำถามจนได้ แต่จะตอบดีไหมก็ไม่แล้วแต่ที่     เคยโทรไป sauce ไม่มีนักลงทุนสัมพันธ์เขาไปตามสุภาพสตรีมาตอบคำถามซึ่งสุภาพแล้วก็มีตอบคำถามได้อย่างดี    เคยโทรไป mint ก็มีแผนกนักลงทุนสัมพันธ์เลยขอสมุดประจำปีมา   เคยส่ง email ไป 7-11 หายเงียบจ้อย    ส่ง email ไป tnl ตอบกลับมาไวจนน่าตกใจ     โทรไปบริษัทขายผลิตภัณฑ์อาหารทะเลจำชื่อไม่ได้  คนรับพูดไม่รู้เรื่อง    นอกจากนี้ผมจำไม่ได้แล้วครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Muffin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

บางที บริษัทที่มีแผนกนี้ ก็ใช่ว่าจะมีแผนกที่มี ธรรมาภิบาลที่ดีนะครับ
แต่เขามีแล้ว ถ้ามองโลกในแง่ดี ก็แปลว่าเขาให้ความสำคัญผู้ถือหุ้นก็แล้วกันครับ  :)
โพสต์โพสต์