เกิดอะไรขึ้นครับ กับหุ้นโรงไฟฟ้า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
arica
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

เกิดอะไรขึ้นครับ กับหุ้นโรงไฟฟ้า

โพสต์ที่ 1

ราคาวันนี้ดูไม่จืดเลยครับ
คนจะเลิกใช้ไฟฟ้าแล้วเหรอครับ ???
shanghai
Verified User

โพสต์ที่ 2

ลงมาให้ซื้อเพิ่มไงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย

โพสต์ที่ 3

ท่านใดตกรถตอนขาขึ้นรอบใหญ่ สมัยปี 2003

ตอนนี้ RATCH EGCOMP ราคา ลงมาให้แล้วนะครับ ย้อนเวลาหาโก๊ะ ... :lol: :lol: :lol:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
shanghai

โพสต์ที่ 4

เเนวรับ(เละ) 28.75 บาท

จะตั้งรับไว้ซักเเสนหุ้นเลยดีมั้ยพี่คัดท้าย

ก๊อกสุดท้าย เหือดๆๆๆๆๆๆ
shanghai

โพสต์ที่ 5

รอเก้อเเล้วเรา
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ผมว่าsuc คิดถูกที่ขายโรงไฟฟ้าในไทยไป
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 7

ผมว่าการเคลื่อนไหวของหุ้นปันผลนั้นเป็นตัวสะท้อนว่าตลาดกำลังคิดเรื่องอะไรอยู่ได้ดีทีเดียว เพราะหุ้นปันผลนั้นเป็นหลักทรัพย์ที่แข่งขันกับเงินฝากโดยตรง
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
shanghai

โพสต์ที่ 8

เเล้วเข้ามาในเว็ปกันทำไมเนี่ย ถ้าไม่ใช้ต้องการดูสถานการณ์เพื่อรอช้อนหุ้น

ถ้าเราไม่สนใจหุ้นปันผลที่ยังมีการเติบโตบ้าง อย่างน้อยก็ เกือบ 50 % อีกสองสามปีข้างหน้า เราก็ยังอีกมีสองทางเลือก  

หนึ่ง  ไปเงินไปฝากเเบงค์กินดอก 5% ชัวร์ๆ เเต่เงินกินหมดรับรอง

สอง   ไปเล่นหุ้นปั่น อิอิ  เหมือนเล่นรถไฟเหาะเลย

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเคืองนะครับ พี่สุมาอี้ ล้อเล่งๆๆ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 9

ถ้า RATCH จะเติบโต 50% ในสามปีข้างหน้าราคานี้ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว แต่ผมว่ามีความเป็นไปได้ต่ำมาก ความต้องการใช้ไฟฟ้าตามประมาณการเดิมคาดว่าเติบโตได้ปีละ 6-7% แต่ถ้ามีการ revise ใหม่เร็วๆ นี้คาดว่าน่าจะต่ำกว่าเดิม หุ้นโตช้าขนาดนี้ต้องแข่งขันกับ fixed-income เป็นหลัก
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
hot

โพสต์ที่ 10

ฮิ  ไม่คิดว่าจะมีการพัฒนา แหล่งใช้ไฟฟ้าจากแหล่ง
อื่นหรือ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 11

ถ้ามี RATCH ก็จะยิ่งโตช้าลงอีก แต่คิดว่าแหล่งไฟฟ้าชนิดอื่นๆ คงไม่เกิดขึ้นได้ง่ายๆ ถ้าเกิดก็คงเป็นเพียงโรงไฟฟ้าขนาดจิ๋วเท่านั้น
hot

โพสต์ที่ 12

การค้นคว้าการผลิตไฟฟ้า จากพลังงานที่ไม่มีวันหมด

เช่น
1.ภูเขาไฟ
2.การแตกตัวของอะตอม
3.ไฮโดรเจน  

บอกไม่ได้เหมือนกันว่าจะสำเร็จเมื่อไร

แต่เราคงตามดูต่อไปว่าเป็นไง
shanghai

โพสต์ที่ 13

อ๋อ โทษทีครับ ผมไม่ได้หมายถึง ratch ที่จะโตอีก 50% ครับ  เเต่เป็นอีกตัว
โพสต์โพสต์