วันนี้นึกว่าจะบวกแรงเจอ ... PTTEP.. PTT .. TPI ... กดซะเฮ้อ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วันนี้นึกว่าจะบวกแรงเจอ ... PTTEP.. PTT .. TPI ... กดซะเฮ้อ

โพสต์ที่ 1

3 ตัวนี้ น่ารับหรือยังครับ ?? ตามแนวพื้นฐาน ...
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
ฐิติ

โพสต์ที่ 2

ในแนวพื้นฐานผมสนใจ PTTEP
ในแนวเก็งกำไรผมสนใจ TPI

เรื่องราคาที่เหมาะสมตามพื้นฐาน ยังไม่ทราบครับ
แต่เรื่องNGVนี่ น่าสนใจจริงๆครับ เพราะผมยังคิดว่าอีกปีสองปีจะเปลี่ยนรถใหม่และจะใช้NGVแน่นอนครับ
รถคันปัจจุบันมันเก่าแล้ว เอาไปเสียเงินเปลี่ยนคิดว่าไม่คุ้ม ถ้ารถผมสักแค่2-3ปี ผมเปลี่ยนไปใช้NGVแล้วครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

ความเห็นส่วนตัวคับ

pttep

ถ้าตลาดซึมเซายาวนานต่อเนื่อง
ราคาจะคอนเวอเจ๊งกับผลประกอบการ

ซึ่งคาดว่า ไม่น่าจะดีผิดหูผิดตา
ไปจนปี 2551 - 2552

แน่นอนถ้าตลาดเซนติเม้นดี
ราคาก็จะไดเวอเจ๊งขึ้นไปสูงกว่าผลประกอบการ

ดังนั้น ถ้าซื้อ ต้องมั่นใจว่าถือเกิน 3 ปี

ptt

ปิโตรเคมี เดายากมาก แต่เดาคร่าวๆ ว่า
น่าจะพีคในปี 2008

โบร๊กฝรั่งชอบใช้โอกาสที่ผลประกอบการยังดีอยู่
ขายออกไปก่อน

เพราะเลยพีคแล้วขายยาก

นอกจากนี้ ptt ยังเจอพิษการเมือง
เรื่องแปรรูป

ถ้าศาลปกครองตัดสินไม่เฟเว่อเรเบิ้ล

อาจจะมีการเทกระจาดอีกรอบ

tpi

no comment
iambuffet

โพสต์ที่ 4

กำไรไตรมาสแรกเป็นไปตามคาด ไตรมาส 2/49 คาดเติบโตโดดเด่น

http://kelive.kimeng.co.th/kelive/userv ... ontId=3505

รู้แต่โรงกลั่นกำไร Q2 น่าจะดีครับ
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

เทวดาเดินดิน :lol:
shanghai

โพสต์ที่ 6

โรงกลั่นตัวไหนบ้างที่ดีครับ

TOP RRC BCP RPC
โพสต์โพสต์