ใครยังมีเงินสดเหลือเกิน 30% มั่งครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
tt
Verified User
ผู้ติดตาม: 5

ใครยังมีเงินสดเหลือเกิน 30% มั่งครับ

โพสต์ที่ 1

ต้องถือว่าบริหารเงินสดเก่งจริงๆ คงเลือกซื้อไม่ถูกเลยละสิครับ
shanghai
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ยังเหลือ 40-50 % มั้ง
soros
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ผมเหลือ 100% ของพอร์ต แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะซื้ออะไร
chansaiw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

ของผม 80%ได้

ไม่ได้บริหารเก่งอะไรหรอก

เพียงแต่รอบแล้วได้แล้ว พอใจก็ขาย

ไม่กลับมาซื้อถ้าไม่ได้ของถูก ซื้อก็แค่เก็งกำไรเท่านั้น

พูดให้สวยหน่อยคือทำตามแผนไว้ได้ มากกว่า
"Failure is the only way to start again intelligently"
artvr4

โพสต์ที่ 5

เหลือ เกือบ 90% ครับ วันนี้เผลอ ไปรับ minor มานิดนึง เห็นราคาแล้ว อดใจไม่ไหว  แต่สั่งขายไปแล้ว ได้กำไร  20 กว่าบาท :lol:    โอนเงินทางats ยุ่งตายเลย

คิดว่ายังลงครับ    ขายไปก่อน แต่ก็ขาดทุนกำไรไปเยอะเลยเผอิญ ไปคุมสวนยางต่างจังหวัด ไม่มีคลื่นมือถือ ติดต่อมาร์ไม่ได้ ลงไปเยอะแล้วจึงขายเศณ้า :cry:

แต่ กำลังทยอยซื้อคืนครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 6

เงินสดติดลบ 0.2% ครับ
jaychou

โพสต์ที่ 7

ผมเหลือประมาณ 45.23%
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ปรับพอร์ตกันได้ครับ 8)
phobenius

โพสต์ที่ 9

20% น่าจะได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

เหลืออยู่
กำเงินไป น้ำลายไหลไป
อดทนไว้ๆ
nanakorn
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 11

เงินเก่าไม่เหลือเลยครับ  ต้องเอาเงินใหม่เข้าไปใส่เรื่อยๆครับ  เทียบมูลค่ากับที่อยู่ในพอร์ตแล้ว ไม่ค่อยมีนัยสำคัญเลยครับ
akekarat

โพสต์ที่ 12

เหลืออยู่  0.005% เผอิญมันส์มือไปหน่อย  :wink:   :wink:  ขอทำงานก่อนละกัน
t_winyoo

โพสต์ที่ 13

เมื่อเดือนก่อนเหลืออยู่ประมาณ  แสน นึง

ส่วนตอนนี้เหลือ 742.35 บาทครับ   :shock:  :shock:  :shock:

คงเอาไปซื้อ PTT ได้ซัก 3 หุ้น  :lol:  :lol:  :lol:
Stand by me - nobody knows
the way it's gonna be
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 14

เหลืออีก 40% ครับ เย้ๆ

5% กระสุนบรรจุรังเพลิง รอเหนี่ยวไก แต่ยังกล้าๆ กลัวๆอยู่ครับ
อีก 35% กว่าจะได้ใช้ต้องเดือน 2 ปีหน้าครับผม รอกิน 5.25% กับแบงค์ไปก่อน
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
iambuffet

โพสต์ที่ 15

มีอีก 50 %  รอ 620 ครับ ผมซัดหมดแน่

:o
ขุนอิน

โพสต์ที่ 16

ผมเหลือประมาณนั้นครับ รอเหมือนกันแถว 650 ขอดูก่อน

แต่ถ้าต่างชาติหยุดขายเมื่อไหร่ ดัชนีต่างประเทศกลับลำเมื่อไหร่ ผมก็เล่นซื้อเพิ่มเมื่อนั้นแหละครับ
tt

โพสต์ที่ 17

โอโฮ เหลือกันเยอะแยะเลย ปัญหาต่อไปผมว่าจะซื้อได้ทันมั๊ย
เพราะส่วนใหญ่ รอไปรอมามันกลับไปที่เก่าแล้ว ผมยังคิดอยู่เลย
เงินที่เหลือผมจะได้ซื้อมั๊ย เพราะต่อราคาอยู่นั่นแหละ
chku

โพสต์ที่ 18

น้องใหม่ ขอแชร์ด้วยคน

Portfoilo
หุ้น , เงินสด , ประจำ (%)
สัปดาห์ก่อน  44 , 48 , 8
สัปดาห์นี้ 68 , 24 , 8

Performance
myNAV , SET (% ที่เปลี่ยนเทียบกับปิดปลายปี 48 )
สัปดาห์ก่อน  4.46 , 1.78
สัปดาห์นี้ 1.86 , -4.84
โพสต์โพสต์