ถูกกว่านี้ มีอีกไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

NCH-W1

ร้อยละสี่บาท
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

โอ้ .... Step ละกี่ปูเซ็ง กันครับเนี่ย ...  :lol:  :lol:  :lol:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

ตัวนี้จะ expire สิ้นเดือนนี้แล้วนะครับ
Exercise Price 1 บาท
ลองดูราคาหุ้นแม่ ตอนนี้อยู่ที่ 1.04 บาท

เพราะฉะนั้น Warrant มีความเสี่ยงในการ Out of the money
(ถ้าเป็นแบบนั้นก็สูญเงินทั้งหมดล่ะครับ)

อย่าเข้าไปเพียงเพราะคิดว่ามันถูกนะครับ...
อาจจะเสียเงินลงทุน 100 ปูเซ็งนะ...  :wink:
"Winners never quit, and quitters never win."
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

ดูข่าวนี้ ตลกมากครับ

InfoQuest เขียน:หุ้น NCH-W1 พุ่งพรวด 25% ก่อนถูกตลท.สั่งห้ามเทรดพรุ่งนี้

อินโฟเควสท์ (05 มิ.ย. 49)--หุ้น NCH-W1  ราคาพุ่งพรวดขึ้น 25% มาอยู่ที่ 0.05 บาท เพิ่มขึ้น 0.01 บาท เมื่อเวลา 10.32 น. โดยเปิดตลาดที่ 0.05 บาท ราคาปรับขึ้นสูงสุดที่ 0.06 บาท และราคาปรับลงต่ำสุดที่ 0.05 บาท
         ตลาดหลักทรัพย์ฯ สั่งห้ามการซื้อหรือขายใบสำคัญแสดงสิทธิเพื่อการใช้สิทธิซื้อหุ้นสามัญของ บมจ.เอ็น. ซี. เฮ้าส์ซิ่ง (NCH-W1) ตั้งแต่วันที่ 6 มิถุนายน 2549 ถึงวันที่ 29 มิถุนายน 2549 และเป็นผลให้ใบสำคัญแสดงสิทธิเพื่อการใช้สิทธิซื้อหุ้นสามัญดังกล่าวพ้นสภาพจากการเป็นหลักทรัพย์จดทะเบียนตั้งแต่วันที่ 30 มิถุนายน 2549 เป็นต้นไป
         ทั้งนี้ บมจ.เอ็น.ซี. เฮ้าส์ซิ่ง (NCH) ได้แจ้งการครบกำหนดการใช้สิทธิของใบสำคัญแสดงสิทธิที่จะซื้อหุ้นสามัญของบริษัทฯ
(NCH-W1) โดยมีระยะเวลาแสดงความจำนงการใช้สิทธิตั้งแต่วันทำการของวันที่ 14 มิถุนายน 2549 ถึงวันที่ 28 มิถุนายน 2549  กำหนดการใช้สิทธิในวันที่ 29 มิถุนายน 2549 โดยบริษัทกำหนดปิดสมุดทะเบียนผู้ถือใบสำคัญแสดงสิทธิเพื่อการใช้สิทธิซื้อหุ้นสามัญตั้งแต่วันที่ 9 มิถุนายน 2549  เวลา 12.00 น.เป็นต้นไป เป็นผลให้ใบสำคัญแสดงสิทธิเพื่อการใช้สิทธิซื้อหุ้นสามัญดังกล่าวพ้นสภาพ
จากการเป็นหลักทรัพย์จดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์
dada2016
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

นานมาแล้ว เคยเล่น scb-c1 ราคายังงี้แหละค่ะ
แล้วก็ยังไม่กล้าแตะซุปร้อนจากเตาระดับนี้อีกเรยส์ มันเข็ดหน่ะ ทั่นพี่ซีเค
:lol:
แบบว่า จะเข้าห้องน้ำยังมิกล้า :twisted:
find only good stock for not nervous
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 6

:P
โพสต์โพสต์