ดูข่าวทางTV นายกฯพูด............

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

ดูข่าวทางTV นายกฯพูด............

โพสต์ที่ 1

:P ผมดูข่าวทางทีวี เห็นนายกพูดยิ้มน้อย ยิ้มใหญ่

จะไปซื้อ ทีมฟุตบอล ฟูแร่ม

ถนนราคา แถว 2,800 ล้านบาท

ไม่เคยเห็นผู้นำประเทศไหนเขามี บิ๊กไอเดีย

ฝันกลางวัน จะให้นักกีฬาไทย ลงแข่ง ฟุตบอล พรีเมียร์

ใส่เสื้อ มีโลโก้ การบินไทย

ถ้าฝันของท่านเป็นจริง

สงสัยอนาคตจะมีหุ้น ทีมฟุตบอลฟูแรม นี้เข้าตลาดหลักทรัพย์

เพียงข่าวนี้ เขาก็ไล่หุ้น SSPORT กันฝุ่นตลบ

ผมก็ผู้ถือหุ้น ดูราคาแถว8.90บาท กับมูลค่าหุ้นทางบัญชี 1.33บาท

แถมตอนปิดตลาด

วันนี้มีบิ๊กล๊อต SSPORT-W 15 ล้านหุ้นที่ 7.35 บาท

และมีบิ๊กล๊อต SSPORT 5ล้านหุ้น ที่8.50บาท

คงสนุกดีนะครับท่านนายกฯ

แค่ให้ข่าวหุ้นที่เกี่ยวข้องก็วิ่งกันฝุ่นกระจาย

เฮ้อ...(เสียงถอนหายใจ ดังๆครับ) เหนื่อยใจจริงๆ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
เมธา
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

.. นี่ไม่ใช่ครั้งแรก ที่นายก ออกมาพูดเหมือนปั้นราคาหุ้น :-)
นายสต็อก
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

คงเสริมด้วยคำว่า...
"ฝันให้ไกล...ไปให้ถึง!" สำหรับความคิดของท่านนายกฯ ครับ 8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

เมธา เขียน:.. นี่ไม่ใช่ครั้งแรก ที่นายก ออกมาพูดเหมือนปั้นราคาหุ้น :-)
:P น่าจะมีกระทู้ นินทานายกฯประจำวัน

ดูข่าววันนี้ นักข่าวถามถึงดัชนีหุ้นจะถึง650ไหมคะ

ท่านนายกฯ หันมายิ้มแบบสบายใจ

ตอบ 650 จุด นั่นเรื่องเล็ก

ครับผมก็ต้องเชื่อผู้นำล่ะครับ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
ล็อคหัวข้อ