ผมจะโดนไล่ออกมั้ย ถ้าผมสนใจพวกนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมจะโดนไล่ออกมั้ย ถ้าผมสนใจพวกนี้

โพสต์ที่ 1

จะโดนมั้ยครับ ข้อกล่าวหา vi นอกคอก

itv itd grammy........

โดนมั้ย.......
วัวแดง

โพสต์ที่ 2

เหตุผลหรอ ......

ผมรู้จักว่าธุรกิจเค้าทำอะไร อยู่ที่ไหน......

แต่นายตลาด เบื่อเค้าแล้ว ให้ค่าของเค้าต่ำมาก ในรอบหลายปี.....

ซึ่งตัวเค้าทั้ง3 ได้ทำอะไรบ้างอย่างผิดไป แต่ปัญหาของพวกเค้า แก้ไขได้ แต่บางคนไม่เชื่อ สงสัยจะไล่เค้าออกจากใจ แน่เลย......

ส่วนเจ้านายเค้าบางคนที่หัวสีทอง ทิ้งเค้าอย่างไม่มีเยื่อใย ประมาณว่าการเมืองจะไม่สงบ ดอกเบี้ยแพง น้ำมันแพง เงินเฟ้อ จะเป็นเช่นนั้นตลอดไป.........

แต่เจ้านายพวกนั้นหารู้ไม่ ว่าในร้ายก็มีดี ในดีก็มีร้าย ทำไมถึงใจร้ายกะพวกเค้าจัง......

สุดท้าย ช่วยจัดงานศพให้พวกเค้าหน่อยได้มั้ย เผาไปเลย ส่วนกระดูกผมขอรับไปจัดการเอง :cry: :cry:  :D
BHT

โพสต์ที่ 3

ไม่ผิดหรอกครับ อยู่ที่ว่าคุณจะรู้ได้ยังงัยว่า บริษัทเหล่านั้น มีมูลค่าเท่าไหร่

แล้วราคาตลาดตอนนี้ต่ำกว่ามูลค่าแล้วหรือยัง มี margin of safety มากแค่ไหน
qingwen

โพสต์ที่ 4

ผมยังมี PICNI อยู่ตั้งหมื่นหุ้น
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

BHT เขียน:ไม่ผิดหรอกครับ อยู่ที่ว่าคุณจะรู้ได้ยังงัยว่า บริษัทเหล่านั้น มีมูลค่าเท่าไหร่

แล้วราคาตลาดตอนนี้ต่ำกว่ามูลค่าแล้วหรือยัง มี margin of safety มากแค่ไหน
ต่ำนะต่ำ แต่มูลค่าเค้านี่ซิ หายากชมัด หนี้สินก็เกินตัว กำไรก็จะติดลบอยู่แล้ว ข่าวร้ายเข้ามาสาระพัด ไม่รู้จะทนได้อีกกี่น้ำ ......

แต่......เค้าเหล่านั้นแข็งแกร่ง ผมเชื่อมั้น :D
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

ไม่ไล่ครับ คุณวัวแดง

แต่อย่ามั่นใจขนาด CEI ตอนนั้นนะครับ :D

เพราะผมยังจำได้ ว่าคุณวัวแดงมั่นใจแค่ไหน

"ว่าเป็นปัญหาชั่วคราว"
uI7J3w

โพสต์ที่ 7

CK เขียน: "ว่าเป็นปัญหาชั่วคราว"
ครับนี่หล่ะประเด็นเลย
pk8
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

itv รอดูวันที่ 8 มิ.ย.นี้ดูนะครับ

คดีที่ผ่านการตัดสินของอนุญาโตตุลาการ เมื่อศาลปกครองตัดสินแล้ว จะเป็นที่สุดหรือไม่....

หากศาลปกครองสูงสุดพิจารณาไม่รับอุทธรณ์ คงมี....หนักๆอีกรอบ
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 9

ITV น่าจะเอาไว้ short นะครับ ถ้าต้องจ่ายจริง ไม่รอดแน่ๆ
I do not sleep. I dream.
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 10

หนี้ระยะยาว  บางตัว
พันธะผูกพัน  ค่าสัมปทานยังไม่รู้ว่า...เปิดถ้วยออกมาจะตองเอี่ยวหรือ456

เก่งขนาดไหน  ผมว่าก็ม่ายหวายล่ะมั้ง  เจ้าทีวีของไอ
BHT

โพสต์ที่ 11

qingwen เขียน:ผมยังมี PICNI อยู่ตั้งหมื่นหุ้น
ผมก็สนนะ แต่ยังไม่มีหุ้น

n-park ผมก็มองนะ
วัวแดง

โพสต์ที่ 12

CK เขียน:ไม่ไล่ครับ คุณวัวแดง

แต่อย่ามั่นใจขนาด CEI ตอนนั้นนะครับ :D

เพราะผมยังจำได้ ว่าคุณวัวแดงมั่นใจแค่ไหน

"ว่าเป็นปัญหาชั่วคราว"
จำได้คับ จนถึงวันนี้  :D

ปัญหาชั่วคราวนี่มัน ไม่จริงเสมอไปจริงๆครับ

itd เบอร์1 ถ้าไปไม่รอด ที่เหลือเรียบร้อย แล้วผมว่า รถไฟฟ้าต้องสร้างแน่นอน คิดว่าการเมืองทำให้หุ้นตัวนี่ตกครับ สุดท้ายการเมืองสงบแน่นอน

grammy เบอร์1 ผมว่ายังไงคนก็ต้องฟังเพลง มันเป็นไปไม่ได้เลยนี่จะทำเพลงตลอดไป ทั้งๆๆที่รู้ว่าคนไม่ซื้อ เช่นกันความบันเทิงต้องอยู่คู่คนไทยตลอดไป ช่อง3เคยเหลือ10บาท ตอนนี้ล่ะ เหมือนกันผมว่าซั่วคราว

itv เบอร์3 ตอนผลประกอบการขาดทุน2ปีติด ราคายังไม่ตกต่ำขนาดนี้เลย เกินไปหรือปล่าว เพราะตอนนี้ยังไม่ร้อย%เลย ที่ผลจะเป็นอย่างนั้นจริงๆๆ แล้วคนที่ชอบดู itvจะยังดูอยู่มั้ย

ส่วนใหญ่ผมมองว่าเป็นปัญหาชั่วคราว แต่ราคาจะลงถาวรหรือปล่าวอีกเรื่องนึง :D

ส่วนcei ต้องมีซักวัน ต้องมีซักวัน (แต่ผมไปนานแล้วครับ) ไม่เข็ด :D
วัวแดง

โพสต์ที่ 13

BHT เขียน: ผมก็สนนะ แต่ยังไม่มีหุ้น

n-park ผมก็มองนะ
2ตัวนี้ เห็นชื่อก็หนาวแล้ว อย่าเอาผมไปเปรียบเทียบกะพวก power mme apure  :ohno: ผมกลัว :wall:
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 14

ไม่ไล่ครับ ไม่ไล่ ไม่ไล่"ราคา"ครับ  :D
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 15

อืมมม  
itd grammy ยังมีลุ้นนะผมว่า ถือเป็นไอเดียที่ดี

แต่ itv นี่ถ้าศาลสุดท้ายไม่รับอุทธรณ์นี่ผมว่า จบข่าวเลยนะครับ
เพราะปรับรายการทำเงิน พวกเกมโชว์ บันเทิงออกซะขนาดนั้น
แล้วให้ไปเน้นข่าวเนี่ย  ผมว่ายังไงก็หาเงินมาจ่ายค่าสัมปทานไม่พอ
แน่นอนครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
Bread & Butter

โพสต์ที่ 16

Don't worry. Grammy is interested to take over ITV and then .......double bottom.
Kao
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 17

Bread & Butter เขียน:Don't worry. Grammy is interested to take over ITV and then .......double bottom.
:rofl:  :lol:
"Price is what you pay. Value is what you get."
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 18

บริษัทที่ไล่ Take over ไปเรื่อยๆ ในที่สุดเงินสดก็จะขาดมือและต้องตัดใจขายหุ้นเหล่านั้นออกมาเพื่อแก้ปัญหาสภาพคล่อง จุดจบแบบนี้มีให้เห็นในอดีตบริษัทแล้วบริษัทเล่าแต่มันก็ยังเกิดขึ้นซ้ำๆ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
โพสต์โพสต์