Down side risk VS Margin of Safety

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Down side risk VS Margin of Safety

โพสต์ที่ 1

ผมเข้าใจว่า ชาว VI คงตัดสินใจลงทุนโดยเลือกเอา Margin of Safety สูงๆ
เป็นเกณฑ์หลัก
ไม่ทราบว่า มีใครที่ให้ความสนใจ หรือตัดสินใจเลือกหุ้นโดยเกณฑ์ Down side risk ต่ำ บ้างหรือเปล่า ครับ

หรือว่า มีแต่นักเก็งกำไรที่ใช้แนวนี้ครับ

:?
What do you mean.?
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

หุ้นที่มี Margin of Safety สูง ก็น่าจะมี Down side risk ต่ำ ไม่ใช่เหรอครับ...
"Winners never quit, and quitters never win."
โพสต์โพสต์