ผมขอชี้แจงนิดครับ เกี่ยวกับประเด็นที่เป็นเรื่องเป็นราวอยู่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมขอชี้แจงนิดครับ เกี่ยวกับประเด็นที่เป็นเรื่องเป็นราวอยู่

โพสต์ที่ 1

จริงๆ แล้วไม่อยากให้หลงประเด็นกัน

ผมบอกเลยว่าปัญหาขุ่นข้องกันช่วงนี้ เกิดจากว่า คนตั้งกระทู้หุ้นกัน แล้วโดนกล่าวหาว่าปั่นหรือเปล่า ซึ่งเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นประจำ

ทีนี้มีท่านนึงเป็น Mod ที่ลบกระทู้ได้ ได้ไปลบกระทู้ที่คิดว่าเป็นกระทู้ตัวป่วน บังเอิญไปโดนกระทู้อีกท่านหายไปด้วย ท่านที่โดนลูกหลง ได้ถามว่า ผมโพสต์ผิดยังไง ....???

ปรากฏว่า ทางทีมงานไม่รู้จะตอบยังไง เพราะไม่มีข้อมูลอยู่ในมือเลย เลยมาคุยกันว่า เราจะทำแบบกล่องดำ คือ กระทู้ที่ลบ หรือ ความเห็นที่ลบจะเก็บไว้หมด โดยถ้า กลต. ขอ ก็พร้อมจะมีให้หมด
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

เห็นด้วยครับ

:D
คัดท้าย

โพสต์ที่ 3

ผมต้องขอโทษ Mod ทุกๆท่านด้วย ผมคิดว่าถึงเวลาต้องเคลียร์กันจริงๆ เพราะว่า ทุกๆท่านใน TVI ถ้าเปรียบไป ก็เหมือนผู้ถือหุ้นของ TVI

มีอะไรเราก็ควรจะบอกให้ทราบนะครับ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
นายขโมย

โพสต์ที่ 4

ผมเห็นด้วยว่าควรจะเก็บ log เอาไว้ คนเราทำอะไรต้องรับผิดชอบการกระทำของตัวเอง ไม่ใช่ไม่ไว้ใจ แต่สังคมควรมีกฎเกณท์ เพื่อป้องกันผู้ไม่หวังดี

ถ้าทำได้ถ้ากระทู้โดนลบไปโดยไม่สมควร ถ้าเรียกกลับมาได้ก็สมควรทำครับ

:D
Jeng

โพสต์ที่ 5

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ นายขโมย ทุกอย่างต้องมีการตรวจสอบ โปร่งใส บริสุท ( พิมพ์ไงหว่า ) ยุติธรรม

ไม่งั้นสังคม อยู่ไม่ได้ครับ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 6

ครับ ดังนั้น ก็คงเข้าใจกันทุกๆฝ่ายแล้วนะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรละ เราก็โพสต์ข้อมูลกันเหมือนเดิมครับ

กลต เอง เค้าก็เคยบอกแล้ว ว่าโพสต์หุ้นได้ แต่ห้ามโพสต์พวก เจ้ามือจะปั้น เจ้ามือจะทุบ เจ้ามือจะไปกินข้าวกลางวันรอก่อน อะไรแบบนี้ห้าม

ซึ่งถ้าเจอจะย้ายไปเก็บเป็นหลักฐานให้ กลต ไว้นะครับ ในกรณีเรียกตรวจสอบ ซึ่งจะไม่มีการลบ

ส่วนข้อความที่โดนลบ ต่อไปก็จะย้ายครับ แล้วถ้ามีข้อสงสัยว่าทำไมกระทู้หรือข้อความหายไปไหน สามารถถามได้ครับ จะมีการเก็บข้อความไว้หมดครับผม

แต่ผมก็จะลบเหมือนเดิมนะครับ ใครโพสต์ไม่สุภาพ ลบ  เสียดสี แบบไร้สาระ  ลบ นะครับผม :lovl: :lovl: :lovl:
Jeng

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยครับ และไม่เกียวกับผมนะ ถ้ามีการลบ ผมขอพัก 3 เดือนครับ ขอบคุณ
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 8

แต่ MOD ขอสงวนสิทธิ์ที่จะไม่ตอบทุกคำถามนะครับ ว่าผิดอย่างไร

ถ้ามีคำถาม ให้ลองถามตัวเองดูก่อนนะครับ
ว่าโพสต์โดยไม่เหมาะสมหรือเปล่า

วิจารณญาณในการลบของ MOD ทุกท่าน ถือเป็นสิ้นสุดครับ
เพราะเราตั้งมาเป็น MOD แล้ว

โดยส่วนใหญ่ ผมจะไม่ลบกระทู้หรือความคิดเห็นอยู่แล้ว
ผม ban user เลยครับ ถ้าทำผิดกฎร้ายแรง

ซึ่งมีทั้งแบบกล่าวตักเตือนก่อน และแบบ ban ไปเลยครับ
แล้วแต่ระดับความรุนแรง

อย่างที่ท่านคัดท้ายบอกครับ ทุกท่านที่สนับสนุนเว็บ
ทั้งด้านเสบียงและความคิดเห็น ถือเป็นเจ้าของร่วมครับ

ทีม MOD มีหน้าที่ดูแลความเรียบร้อย ไม่ใช่เจ้าของเว็บครับ
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ผมขอขอบคุณ Modulator ทุกท่านครับ ที่ทำงานอยู่เบื่องหลัง  
:bow:  :bow:  :bow:

เพิ่งรู้ว่า ที่ TVI สงบสุขได้ ก็เพราะมี Invisible force กำกับอยู่

สงสัยช่วงหุ้นตกหนัก เลยมีตัวป่วนเยอะหรือเปล่าครับ

ผมเห็นด้วยที่มี log ครับ คิดง่ายๆอย่าง windows ยังมี recycle bin เลย
PaZZaHut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

ลงชื่อรับทราบครับ

PaZZaHut
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 11

ลงชื่อรับทราบครับ  :D

ขอบคุณ mod ทุกท่านที่เสียสละมาช่วยให้สังคมนี้ดีขึ้นครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
pongto

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณ mod ทุกท่านที่ทำให้สังคมของเราดีขึ้น
อย่าผิดใจกันเลยนะครับ  มิตรแท้สร้างอยาก ศัตรูสร้างง่ายครับ
ผมเชื่อว่าทุกท่านทำด้วยความตั้งใจดี และหวังดีกับส่วนรวมครับ
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 13

ลงนามเห็นด้วยครับ

แต่ว่า
Mod นี่อะไรอะ มด.....................?
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 14

น้ำครึ่งแก้ว เขียน:ลงนามเห็นด้วยครับ

แต่ว่า
Mod นี่อะไรอะ มด.....................?
Moderator ครับ
Impossible is Nothing
Knott

โพสต์ที่ 15

ดีใจครับที่เข้าใจกัน อยากให้ TVI มีบรรยากาศพี่ๆน้องๆดังเดิม

ขอบคุณ mod ทุกท่านที่ช่วยทำให้ TVI เป็น TVI อย่างวันนี้ครับ

:D  :D  :D
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
adi

โพสต์ที่ 16

ครับ
007-s

โพสต์ที่ 17

:D อ่ะรับทราบค่ะ เป็นอันว่าเหตุการณ์ปกตินะ

ขอบคุณทีมงานทุกท่านค่ะ ที่คอยดูแลอย่างดี และรับฟังความเห็นของสมาชิกด้วย
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 18

ขอบคุณครับคุณ woody
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
ฐิติ

Re: ผมขอชี้แจงนิดครับ เกี่ยวกับประเด็นที่เป็นเรื่องเป็นราวอย

โพสต์ที่ 19

เว็บนี้เป็นของทุกๆคนด้วย เราเรี่ยไรเงินกันไป แสนกว่า รอบสุดท้าย ไม่นับรอบก่อนๆ ก็คือ เงินของทุกๆคน ที่ให้เป็นทุนกับ TVI ในการดำเนินงาน

มีการเรี่ยไรกันด้วยเหรอครับ ผมไม่ทราบเลย
อยากช่วยออกค่าใช้จ่ายด้วยคน

ผมยังไม่ใช่VIแต่ก็แวะมาอ่านประจำ ชอบมากครับ อยากช่วยด้วยคน :D
Jeng

โพสต์ที่ 20

โค้ด: เลือกทั้งหมด

เว็บนี้เป็นของทุกๆคนด้วย เราเรี่ยไรเงินกันไป แสนกว่า รอบสุดท้าย ไม่นับรอบก่อนๆ ก็คือ เงินของทุกๆคน ที่ให้เป็นทุนกับ TVI ในการดำเนินงาน 
ใช่ครับคุณฐิติ คุณมน ผู้ก่อตั้งเว็บ พูดแบบนี้มาตลอดครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 21

เคารพสิทธิ ตามกฏระเบียบที่ไม่ขัดต่อ
กฏหมายรัฐธรรมนูญ และกฏหมายที่เกี่ยวข้องครับ

ขอขอบคุณ ทีมงานที่ชี้แจงครับ
หลายคนจะได้หลายสงสัย (???)
กันซักที ว่าTVIเป็นอะไรไปหรือเปล่า

สุดท้ายต้องขอบคุณครับ
:)
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 22

แวะมาให้กำลังใจครับ
Acumen

โพสต์ที่ 23

เห็นด้วยครับ

ดีใจที่ได้เป็นสมาชิกของเว็บคุณภาพ ที่มีผู้เจตนาดีต่อกัน
นายสต็อก

โพสต์ที่ 24

ผมคิดแค่...

ทำยังไงถึงทำให้ Portfollio ของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ TVI ทุกท่านเข้มแข็ง
มิได้หมายความว่า ต้อง ได้ผลตอบแทนสูง หรือ ปันผลมาก แต่พอร์ต
ของเค้า สามารถทรงตัวอยู่ได้ เขียวบ้าง แดงบ้าง และ เติบโตไปตามกาล
เวลามากกว่าครับ!!! 8)
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 25

ผมติดตามเวปนี้มาเกือบ 3 ปี เห็นการเปลี่ยนแปลงมาตลอด ต้องขอบคุณทีมงานทุกคนที่ช่วยสละเวลาส่วนตัวมาโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนครับ ที่ทำให้ เวป VI ยังคงเป็นเวป VI อยู่อย่างทุกวันนี้
ssintra

โพสต์ที่ 26

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ทำงานในเว็บทุกคนครับ
sin
โพสต์โพสต์