KH ราคานี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เด้งดึ๋ง เด้งดึ๋ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 1

น่าสนใจมั๊ยคะ  หรือว่าจะรอต่ำกว่า 5 บาท อีกรอบนึง

พอดีได้เงินปันผล กะว่าจะเก็บเพิ่ม ดีมั๊ยเอ่ย

ขอบคุณค่า  :lol:  :lol:  :lol:
คัดท้าย

Re: KH ราคานี้

โพสต์ที่ 2

[quote="เด้งดึ๋ง เด้งดึ๋ง"]น่าสนใจมั๊ยคะ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
เด้งดึ๋ง เด้งดึ๋ง

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 3

อีกตัวนึง สนใจ GL อ่ะค่ะ แต่เห็นไม่ค่อยมี volume เลย
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 4

โค้ด: เลือกทั้งหมด

สำหรับตัวผม ผมว่าไม่ถูกไม่แพงครับ แปลว่าราคามันเฉยๆครับ ก็เหมือนเพื่อนๆในกลุ่มเดียวกันทั่วไป (ยกเว้นเพื่อนแบบ BGH กับ BH)
เห็นด้วยครับ คัดท้าย
waz

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 5

ตัว รพ. ไม่workครับ
คัดท้าย

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 6

waz เขียน:ตัว รพ. ไม่workครับ
ไม่ Work ยังไงมั่งครับ ?? อยากได้มุมมองครับ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
คัดท้าย

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 7

คุณ BHT ครับ ผมต้องลบความเห็นของคุณ BHT รวมถึงของผมด้วยนะครับ เพราะว่าเมื่อกี้ คนที่เราสองคนพูดถึง เค้าไม่อยากให้เราพาดพิงถึงในที่นี้นะครับ

ต้องขออภัยครับ
BHT

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 8

รับทราบครับ
waz

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 9

ลองคุยกับเพื่อนที่เป็นหมอดูสิครับ
ว่าเพื่อนๆที่เป็นหมอ รู้สึกยังงัยกับ รพ. เครือนี้

ไม่สะดวกจะวิจารณ์ครับ

ปล. ไม่เกี่ยวกับงบการเงินหรอกครับ
ลุงทีม

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 10

เข้ามาทักทายน้องเด้งเจ้าครับ... :)

มาแอบอยู่ในบอร์ดนี้นี่เอง... :)

ผมมาแอบอ่านที่นี่บ่อยๆแต่ไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไหร่...ปกติใช้ user อื่น ฮ่าๆ...นี่เพิ่งเข้ามาเห็นเลยแวะทักทายซักหน่อย... :shock:

สำหรับ kh นี้คุณ IH แกโพสต์ไว้ได้น่าสนใจทีเดียวครับ ลองอ่านตามlinkนี้นะครับ แกอธิบายไว้ค่อนข้างน่าสนใจ (คุณ IH นี่ถือเป็นอาจารย์ด้านการลงทุน ของผมเลย... :lol:  )

http://www.bbznet.com/scripts3/view.php ... c=1&key=KH

http://www.bbznet.com/scripts3/view.php ... c=1&key=KH

...สำหรับผมขอแบนตัวเอง ไม่ขอยุ่งเกี่ยวกับหุ้นกลุ่มนี้ครับ (ทั้งที่มีคนบอกให้ผมดูตั้งแต่ราคามันอยู่แถวๆ 3 บาท)...เพราะไม่ค่อยชอบธุรกิจที่หากำไรบนความเจ็บไข้ได้ป่วยของคนไข้อะครับ...

ส่วนถ้าจะเข้าซื้อเพิ่ม คงต้องน่าจะรอหน่อยดีกว่ามั้งนะเจ้าครับ...เดาเอาแบบ optimistic ที่สุด (แบบไม่มีสายหนุน) ก็น่าจะประมาณ 4.2-4.7 นั่นแหละ (ช่วงนี้ก็ให้ตลาดมัน discount ตัวมันเองลงมาซักหน่อย)...แต่โดยส่วนตัวแล้ว ผมมองว่าราคามันคงจะค่อยๆขึ้นไปเรื่อยๆ จน PE มันประมาณ 30-40 เท่า ณ growth ประมาณ 15-30% อะครับ...แล้วหลังจากนั้นแล้วเราค่อยมาประเมิณใหม่อีกที

เปนคนดีจิงๆ...
:shock:  :wall:  :shock:
:lol:  :lol:  :lol:
ลุงทีม

KH ราคานี้

โพสต์ที่ 11

ทำไม kh มันหน้าด้านจังเจ้าครับ...
:shock:  :wall:  :shock:
โพสต์โพสต์