ฝากชำแหละ TPIPL ด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
น้ำครึ่งแก้ว
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ไม่รู้ว่า จะเหมาะรึเปล่า เพราะไม่แน่ใจว่า โพลีน เนี่ย เป็นหุ้น VI รึเปล่าครับ

แต่พอดีมีญาติสนิทคนหนึ่งติดอยู่ โทรมาบ่นให้ฟังทุกวันเลยครับ เห็นใจ
มาก เพราะญาติคนนี้เป็นคนสอนเราเล่นหุ้นตอนผมเข้าตลาดใหม่ๆ เมื่อ
ประมาณ 2 ปีก่อนครับ  จนถึงตอนนี้ ได้อะไรเยอะมากๆ จากญาติคนนั้น
ช่วยกันดู ช่วยกันเลือกจนพอร์ตทุกวันนี้ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่

ญาติคนนี้เองเข้าตลาดมาเมื่อ 4 ปีก่อนตอนก่อนตลาดฟื้นหน่อยๆ จากที่ได้
มากๆ ทำให้ตัดสินใจเลือก TPIPL เก็บไว้เพราะตอนนั้นวิเคราะห์ว่า ต่ำกว่า
บุคเยอะ แถมราคาไอพีโอ 300 นี่ เลยเลือกตัวนี้เป็นตัวทีเด็ดครับ
ซื้อไว้เยอะมากๆ ประมาณ 60 % ของ port ได้มั้งครับ
จากวันนั้นมาวันนี้  เฉลี่ยอยู่ประมาณ 36 บาท ได้มั้งครับ ไม่ค่อยแน่ใจ
หากถามเรื่องนี้ทีไร แกจะบ่นยาวเลย ยิ่งช่วงนี้แกยิ่งเซ็งหนักเลยครับ

ขอความเห็นพี่ๆ ในห้อง VI ช่วยแนะนำทีครับว่ามีความเห็นอย่างไรกับ
ตัว TPIPL บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. เพราะประสบการณ์จาก TPIPL ทำให้ตัวหลังๆทีแกเลือกก็ค่อนข้าง
      ดีครับ แล้วแกก็ถ่ายทอดประสบการณ์ ดีๆ ร้ายๆ มาให้ผมฟัง ซึ่งฟัง
      แล้วก็ทำให้เข้าใจอะไรขึ้นเยอะมากครับ  
             แต่เฉพาะ TPIPL ตัวเดียวที่แกทำอะไรไม่ถูกเลยครับ จะ cut
      ก็ทำใจไม่ลง จะ short ก็ลังเลกลัวมันวิ่งหนีไป แต่ถือไว้ก็มีแต่ทรง
      กับทรุดครับ ไม่รู้จะทำยังไงดี
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
ภาพประจำตัวสมาชิก
น้ำครึ่งแก้ว
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เอ้อ ขอโทษด้วยครับ ลืมไป
ดูใน ร้อยคน ร้อยหุ้น ดีกว่าครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

โค้ด: เลือกทั้งหมด

เอ้อ ขอโทษด้วยครับ ลืมไป 
ดูใน ร้อยคน ร้อยหุ้น ดีกว่าครับ