เคยคิดมั้ยครับ ว่า รถ 3 คันถอยมาเจอกันที่จุดนัดพบเพื่อ .....

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เคยคิดมั้ยครับ ว่า รถ 3 คันถอยมาเจอกันที่จุดนัดพบเพื่อ .....

โพสต์ที่ 1

เคยคิดมั้ยครับ ว่า รถ 3 คันถอยมาเจอกันที่จุดนัดพบ เพื่อโยกเงิน

ไม่มีไรครับ ถามเล่นๆ  :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

อืมม์ ปริศนาล้ำลึกนัก ...... ขอคิดก่อน

รูปภาพ

อืมม์ คิดไม่ออกแฮะ

ไปซื้อ ASTL มานั่งเล่นดีกว่า :lovl:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

astl คุ้นๆนะ

ซื้อได้เลยปะ

:D
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

สงสัย ต้องนั่งคิด แบบท่าข้างบน แต่บนโถ มั้ง  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

CK เขียน:
ไปซื้อ ASTL มานั่งเล่นดีกว่า :lovl:
อืมม เท่าที่ผมจำได้นะครับ เค้าบอกว่า คนที่นั่งอ่านหนังสือในห้องน้ำนานๆ เสี่ยงกับการเป็นริดสีดวงนะครับ

อันนี้ วิชาการนะครับ ไม่ได้โจ๊ก ... ท่านที่เป็นหมอช่วย comment หน่อยครับ ว่าจริงหรือไม่จริง เรื่องนี้
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 6

คัดท้าย เขียน: อืมม เท่าที่ผมจำได้นะครับ เค้าบอกว่า คนที่นั่งอ่านหนังสือในห้องน้ำนานๆ เสี่ยงกับการเป็นริดสีดวงนะครับ

อันนี้ วิชาการนะครับ ไม่ได้โจ๊ก ... ท่านที่เป็นหมอช่วย comment หน่อยครับ ว่าจริงหรือไม่จริง เรื่องนี้
อยู่ในกลุ่มเสี่ยงอีกแล้วเรา..

ว่าแต่รถ 3 คัน มีอะไรบ้างเอ๋ย

เดาว่า...

คันแรก รถขนโลหะ มีทองคำและสังกะสีเป็นหัวขบวน
คันที่สอง รถขนน้ำมัน
คันที่สาม รถของเงินในตลาดทุน ทั่วโลก

แล้วถ้ามันขนไปเก็บในโกดังแล้ว แกล้งฝากลืมไปจะทำไงละครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
โพสต์โพสต์