เตรียมพบกับ 10 กลยุทธ์เลือกหุ้นจากแม่ทัพสุมาอี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

เตรียมพบกับ 10 กลยุทธ์เลือกหุ้นจากแม่ทัพสุมาอี้

โพสต์ที่ 1

ในงาน Thai Investors' Day ประจำวันที่ 3 มิถุนายน 2549 15.00 น. ณ อาคารตลาดหลักทรัพย์.....

รายละเอียดความคืบหน้าผมจะมาแจ้งให้ทราบเร็วๆ นี้นะครับ แฟนๆ ผลงานของพี่สุมาอี้พลาดไม่ได้นะครับ
Impossible is Nothing
BHT
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

น่าเสียดายที่เป็นวันเสาร์ เพราะว่างวันอาทิตย์
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

:cheers:
ภาพประจำตัวสมาชิก
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 4

ไปด้วยครับ อยากฟัง
jaychou

โพสต์ที่ 5

:welcome:  :cheers:  :cool:
sirivajj

โพสต์ที่ 6

ยอดเยี่ยมครับ
จะตั้งใจ รอรับชม รับฟัง ด้วยคนครับ

:cheers:
What do you mean.?
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 7

เอ .. woody ถ้าจะไปนี่ต้องจองกับ TIA ก่อนรึเปล่าครับ
หรือว่าแค่เอา TIA Pass ไปก็เข้าได้เลย .. ไม่เคยไปซะที
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
woody

โพสต์ที่ 8

yoyo เขียน:เอ .. woody ถ้าจะไปนี่ต้องจองกับ TIA ก่อนรึเปล่าครับ
หรือว่าแค่เอา TIA Pass ไปก็เข้าได้เลย .. ไม่เคยไปซะที
สำหรับผู้ที่เป็นสมาชิก TIA อยู่แล้ว น่าจะติดต่อไปทางสมาคมได้เลยนะครับ แล้วเค้าจะสำรองที่นั่งไว้ให้ครับ
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

หากยังไม่ได้เป็นสมาชิก และไม่มี Passbook ด้วย
สามารถเข้าฟังได้หรือเปล่าครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
offshore-engineer
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 10

ติดเรียน Business Analysis ที่จุฬาครับ ไม่งั้นไม่พลาดแน่ครับ
woody

โพสต์ที่ 11

HVI เขียน:หากยังไม่ได้เป็นสมาชิก และไม่มี Passbook ด้วย
สามารถเข้าฟังได้หรือเปล่าครับ
จริงๆ แล้วงานอบรมดังกล่าวถือว่าเป็นแบบ Exclusive ที่ทางชมรมของพวกเราไปจับมือกับ TIA ครับ ดังนั้นเราก็อยากจะเคารพกติกาตอนต้นไว้ดังนั้นถ้าพี่ HVI คิดว่าค่าสมัครสมาชิกไม่ได้มากอะไร (อืม ได้ยินว่า 2,xxx บาท แต่เป็นได้ตลอดชีพ) ผมว่าสมัครไว้ก็คุ้มนะครับกับกิจกรรมต่างๆ ที่ทางสมาคมพยายามดำเนินการอยู่ แม้จะมีอุปสรรคบ้างก็ตาม.....

แต่ถ้ายังไม่แน่ใจว่าจะสมัครดีหรือเปล่า เดี๋ยวผมขออนุญาตไปตามเรื่องก่อนนะครับว่าจะทำอย่างไรได้ในกรณีนี้ แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบครับ
MarginofSafety

โพสต์ที่ 12

เดี๋ยวผมขออนุญาตไปตามเรื่องก่อนนะครับว่าจะทำอย่างไรได้ในกรณีนี้ แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบครับ
ไม่เป็นไรครับคุณ Woody
อันที่จริง ผมยังไม่เคยเข้าร่วมกิจกรรม Thai Investors' Day เลยครับ
เลยไม่ทราบว่าเขาเปิดให้บุคคลที่สนใจทั่วไปเข้าร่วมหรือเปล่า...
แต่ถ้ามีกติกาว่าต้องเป็นสมาชิก ก็ว่ากันไปตามกติกาครับ

พอดีวันงานอยู่ในช่วงที่ผมเข้ารับการอบรม
"โครงการสร้างนักวิเคราะห์หลักทรัพย์ (เชิงปฏิบัติการ)"
จัดที่ตลาดหลักทรัพย์พอดี อยู่ชั้น 11 น่ะครับ ตั้งแต่ 9 โมงเช้า ถึง 4 โมงเย็นเลย
ไม่แน่ใจว่าจะแวบๆไปได้หรือเปล่า

งานจัดอยู่ชั้นไหนครับ แล้วก็หน้างานมีบูธสมัครสมาชิกเลยใช่มั้ยครับ ถามเผื่อไว้หากแวบไปได้

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 13

งานน่าจะจัดที่ชั้น 11 เหมือนเดิมนะครับ ถ้าจะแอบแวบมา เพราะบังเอิญมีอบรมชั้นเดียวกันคงไม่ไปเป็นไรมั้งครับ

แต่ถ้าตั้งใจจะมาทุกเดือน เดือนละครั้งอยู่แล้ว ก็สมัครไปเลยครับ แบบตลอดชีพคุ้มครับ เขามีรับสมัครที่ชั้นล่างนอกประตูครับ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 14

8) สนใจด้วยคนครับ
    เป็นสมาชิกก็ยอม
    มีสกรีนนิ่งบ้างก็ไม่เป็นไร
    รอวู๊ดดี้มาตอบก่อนดีฝ่า..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
woody

โพสต์ที่ 15

สวัสดีครับทุกท่าน สำหรับผู้ที่สนใจเข้าร่วมงานสัมมนา ล่าสุด ThaiVI ได้รับทราบว่ามีโควตาที่จะสำรองที่นั่งไว้ให้สมาชิกของ ThaiVI จำนวน 30 ที่ครับ ดังนั้นผมก็จึงขออนุญาตใช้ระบบ First comes First serves นะครับ โดยสามารถ e-mail แจ้งชื่อ-นามสกุล พร้อม Username ใน ThaiVI มาได้ที่ [email protected] นะครับ

ปล. ผู้ที่สำรองที่นั่งแล้วไม่ได้เข้าร่วมงาน ทาง ThaiVI ขอสงวนสิทธิ์ในการร่วมเข้าอบรมครั้งต่อๆ ไปนะครับ....สำหรับผู้ใดที่ติดธุระจริงๆ รบกวนส่ง e-mail แจ้งมาที่ผมล่วงหน้าก่อนวันงาน 3 วันเป็นอย่างน้อยนะครับ

สำหรับท่านใดที่เป็นสมาชิก TIA อยู่แล้วก็รบกวนสมัครผ่านทาง TIA ก่อนนะครับเพื่อที่จะได้มีที่ไว้ให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ
woody

โพสต์ที่ 16

Update รายชื่อนะครับ

1. คุณ edd
2. คุณ terati20
3. คุณ s3410312
4. คุณ v_sukit
5. คุณ tatandchin....Cancelled
6. คุณ sangvarn_i
7. คุณ Rocker
8. คุณ mey
9. คุณ chillkun
10. พี่ por_jai
11. คุณ Benjaminburee
12. คุณ chuchaicp
13. คุณ TanTai
14. คุณ Image&Word
15. คุณ PebbleYui
16. คุณ pkvi
17. คุณ Tiger
buglife

โพสต์ที่ 17

ใช้เส้นได้ไหม วู้ดดี้ //ฮ่าฮ่าฮ่า

ล้อเล่นนะ เสาร์นี้ไม่ว่าง อดเจอแม่ทัพตัวเป็นๆ เลย  :oops:
s3410312

โพสต์ที่ 18

คุณ woody ครับ ผม mail ไปแล้ว ไม่ทราบได้รับหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
MO101

โพสต์ที่ 19

ไม่ว่าง :cry:  แย่จังเลย
v_sukit

โพสต์ที่ 20

ผมส่ง mail ขอสำรอง  1 ที่นั่งไปแล้ว

Thanks,
woody

โพสต์ที่ 21

woody เขียน:Update รายชื่อนะครับ

1. คุณ edd
2. คุณ terati20
3. คุณ s3410312
4. คุณ v_sukit
5. คุณ tatandchin
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 22

Web ของ TIA เองยังไม่ได้อับเดทรายการของเดือนหน้าเลย แต่ ThaiVI จองที่นั่งกันก่อนแล้วไฟแรงดี เวบเรา :lol:

ผมรอTIAอยู่จะได้กระจายกันใช้สิทธิ
moo

โพสต์ที่ 23

:(  อยู่บ้านนอก เสียโอกาสมาก

ถ้ามีเป็นบทความ  รบกวนโพสให้อ่านด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
sangvarn_i

โพสต์ที่ 24

ผมส่งเมลล์สำรองที่นั่ง 1 ที่ไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ
ขงเบ้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 25

อยากเห็นหน้าท่านแม่ทัพตัวจริงครับ   :cry:  :cry:  :cry: แต่คาดว่าไปไม่ได้ครับ เรียนต่อแพทย์เฉพาะทางแล้วยุ่งมากเลยครับ ถ้าเป็นไปได้ ใครช่วยถ่ายรูปบรรยากาศในงานมาให้ดูหน่อยนะครับถ่ายติดท่านแม่ทัพมาด้วยนะครับ :wink:
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
ขงเบ้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 26

เดี๋ยวคนอื่นน้อยใจ ผมเคยเห็นหน้าพี่woody พี่คนอื่นอื่นแล้วครับ สาวสาวไปได้เลยครับเห็นพี่woodyแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนครับ  :lol: เดี๋ยวหาว่าเป็นเกย์ซวยอีก  :oops: คือไปครั้งก่อนมีสาวสาวนั่งข้างหลังผมแอบกรี๊ดครับ แต่กระซิบดังไปหน่อย :lol:
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 27

ขอสํารองที่ 1 ครับ เมลไปแล้วครับ
rocker ครับ
mey

โพสต์ที่ 28

ได้สำรองที่นั่งไปแล้วค่ะ
ตอนแรกส่งไปแล้ว mail ตีกลับ
เลยส่งไปอีกครั้ง ไม่รู้ได้รับหรือปล่าวคะ
** mey**
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 29

เสียดายจัง ไม่อยู่กรุงเทพ
กลับบ้านนอก ไปงานบวชน้องชายครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 30

สมัครสมาชิกสมาคมซะเลยก็ดีครับ

กิจกรรมต่างๆจะเกิดได้เพราะสมาคมมีฐานสมาชิกเป็นกองหนุนครับ

ช่วยๆกันหน่อยครับ

ในฐานะกรรมการสมาคมฯขอเชิญชวนสมาชิกThaiviเป็นสมาชิกสมาคมฯครับ
โพสต์โพสต์