โอ้ .. ไม่เสียแรงเสี่ย LOSO เชียจริงๆครับ TEAM ... Q1/49

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โอ้ .. ไม่เสียแรงเสี่ย LOSO เชียจริงๆครับ TEAM ... Q1/49

โพสต์ที่ 1

สรุปผลการดำเนินงานของบจ.ไตรมาสที่1(F45-1)15/05/2549 09:46

TEAM : สรุปผลการดำเนินงานของบจ.ไตรมาสที่1(F45-1)
                       สรุปผลการดำเนินงานของบจ.ไตรมาสที่1(F45-1)
                            บริษัท ทีมพรีซิชั่น จำกัด (มหาชน)

สอบทาน
                                                     (หน่วย : พันบาท)
                                           สิ้นสุดวันที่  31 มีนาคม
                                               ไตรมาสที่ 1
              ปี                            2549              2548

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ                     60,746                7,866
     กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)           0.30                  0.04

ประเภทรายงานของผู้สอบบัญชีในงบการเงิน
     ไม่มีเงื่อนไขและไม่มีข้อสังเกต

หมายเหตุ : 1. โปรดดูรายละเอียดงบการเงิน รายงานของผู้สอบบัญชี และหมายเหตุ
               ประกอบงบการเงินจากระบบบริการข้อมูลตลาดหลักทรัพย์

ข้าพเจ้าขอรับรองว่าข้อมูลที่รายงานข้างต้นนี้ถูกต้องทุกประการ พร้อมกันนี้บริษัทได้จัดส่งงบ
  การเงินฉบับเต็มผ่านทางสื่ออิเล็กทรอนิกส์ของตลาดหลักทรัพย์และส่งต้นฉบับให้กับสำนักงาน
  ก.ล.ต.เรียบร้อยแล้ว

ลงลายมือชื่อ _______________________
                                          ( นางสุรัตน์  เพชรมุณี )
                              ตำแหน่ง      ผู้อำนวยการฝ่ายบัญชีและการเงิน
                                         ผู้มีอำนาจรายงานสารสนเทศ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ทั้งปี ผมกำไรน่าจะออกมาดีเหมือนกันแฮะ

ผู้บริหารบริษัทนี้เก่งคับ

ยอมรับด้วยใจจริง
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

ไม่นะคัดท้าย กำไร 60/300 = .20 นะครับ
keatipinich

โพสต์ที่ 4

ใช่อย่างที่คุณ jeng บอกครับ สงสัยจะมีการผิดพลาดเกิดขึ้นเพราะลืมรวมหุ้นปันผลที่แจกฟรี อีก 100 ล้านหุ้น

แต่ยังไงผมว่าตัวนี้น่าจะไปอีกไกลนะครับเพราะว่าขนาด Q1 เป็น low season ของ TEAM กำไรยังก้าวกระโดดซะขนาดนี้

ถ้าดูรวมๆทั้งปีแบบ conservative ผมว่ากำไรต่อหุ้นทั้งปี EPS ไม่น่าได้ต่ำกว่า 0.7-1.0 บาท
ภาพประจำตัวสมาชิก
MacroArt

โพสต์ที่ 5

สะใจจริงๆ ครับ สงสัยต้องขยันทำ DCF แบบมี growth ด้วยซะแล้ว
โพสต์โพสต์