รือ!! thaivi กำลังจะกลายเป็น กระทิงเขียวตัวใหม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

รือ!! thaivi กำลังจะกลายเป็น กระทิงเขียวตัวใหม่

โพสต์ที่ 1

พี่ๆเพื่อนๆครับ เท่าที่ตามสังเกตุมา หุ้นที่พี่ๆเพื่อนๆ พูดถึง ช่วงนี้ ฮิตติดลมเหลือเกิน พูดตัวไหนเป็นตัวนั้นครับ ขึ้นทันตาเห็น เป็นบ่อยๆเดี่ยว กลต เขาจะตาเขียวเอานะครับ

และโปรดเห็นใจผมด้วยเถอะครับ ขึ้นไปมากแล้ว จะตามไปก็ไม่ไหว กำลังยังน้อยนัก  

เจ้าทั้งหลายที่โฉบผ่านไปผ่านมา ก็หยุดหน่อยเถอะครับ รอผมด้วย.....
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
โพสต์โพสต์