ผมว่าหุ้นเหล่านี้ใกล้แล้ว.......

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมว่าหุ้นเหล่านี้ใกล้แล้ว.......

โพสต์ที่ 1

ไม่นานหุ้นพวกนี้ใกล้จะแตกแล้ว หลังจากใส่ลมเข้าไปมากเกิน
mint,minor,it,bh,bgh,pb,cp7-11,hmpro,major,cawow,mme

เหมือนดังเช่นหุ้นที่เทรดpe+pbv สูงๆตัวก่อนหน้านี้ที่แตกไปบ้างแล้ว

น่ากลัวมากๆๆ ยังไงหุ้นมันก็ต้องมาหาจุดที่เป็นจริงซักวันหนึ่ง :roll:

ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เช่นนั้นเลย......พระเจ้าช่วยด้วย
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 48

โพสต์ที่ 2

เหมือนดังเช่นหุ้นที่เทรดpe+pbv สูงๆตัวก่อนหน้านี้ที่แตกไปบ้างแล้ว
วันจันทร์นี้น่าจะมีน้องใหม่ oishi ตามไปติดๆ  น่ากลัวจริงๆครับสำหรับหุ้นที่ไม่มี margin of safety
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 3

ในแง่เก็งกำไร อาจจะไปต่อได้นะ

แต่ต้องรู้ว่าแพง หรือไม่แพง

ถ้ารู้ว่าแพง แต่ซื้อเพราะคิดว่าจะมีแพงก่วา

ถ้าผิด ก็ ต้อง cut loss
CK
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 4

ถ้าหุ้นเหล่านี้ที่ว่า รักษาอัตราการเติบโตที่ 20%
ไปอีก 10 ปีได้ละก้อ...

อาจจะไม่แตกมังครับ

แต่จะโตได้ 20% ต่อปีรึเปล่า ผมก็ไม่ทราบครับ
BHT

โพสต์ที่ 5

รอคอยให้ถึงวั้นนั้นอยู่ครับ ถึงผมมีเงินไม่มาก ก็เก็บเงินสดรอวันนั้นไว้แล้วครับ
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 6

ทำไมเอา MME มาเทียบกับพวกนี้ละครับ ????? :shock:
Dech
ผู้ติดตาม: 154

โพสต์ที่ 7

ยังไม่พอครับ ต้องรวม se-ed,kh,erawan,sf  เข้าไปด้วย :lol:
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
pk8
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

[quote="CopyWriter"]ยังไม่พอครับ ต้องรวม se-ed,kh,erawan,sf
david

Re: ผมว่าหุ้นเหล่านี้ใกล้แล้ว.......

โพสต์ที่ 9

วัวแดง เขียน:ไม่นานหุ้นพวกนี้ใกล้จะแตกแล้ว หลังจากใส่ลมเข้าไปมากเกิน
mint,minor,it,bh,bgh,pb,cp7-11,hmpro,major,mme

น่ากลัวมากๆๆ ยังไงหุ้นมันก็ต้องมาหาจุดที่เป็นจริงซักวันหนึ่ง :roll:

ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เช่นนั้นเลย......พระเจ้าช่วยด้วย
se-ed,kh,erawan,sf  
Agree. :)
1.My Facebook page, https://www.facebook.com/pages/Kitichai ... 5514051589.
2.U may follow my stock comment via http://twitter.com/value_talk
3.กระทู้ที่โพสท์นี้เป็นความเห็นส่วนตัว การซื้อขายหุ้นขึ้นอยู่กับการใช้วิจารณญาณของแต่ละคน
007-s

โพสต์ที่ 10

ใช่ๆ se-ed นี่แพงจังค่ะ ลงเยอะๆหน่อย

:rofl:
david

Re: ผมว่าหุ้นเหล่านี้ใกล้แล้ว.......

โพสต์ที่ 11

david เขียน:
se-ed,kh,erawan,sf
1.My Facebook page, https://www.facebook.com/pages/Kitichai ... 5514051589.
2.U may follow my stock comment via http://twitter.com/value_talk
3.กระทู้ที่โพสท์นี้เป็นความเห็นส่วนตัว การซื้อขายหุ้นขึ้นอยู่กับการใช้วิจารณญาณของแต่ละคน
redvdox

โพสต์ที่ 12

หุ้นบางตัว p/e สูงไปแล้วไม่น่าเข้าซื้อ แต่ยังพอถือต่อได้

MME ไม่น่าจะนับเป็นหุ้นVI นะคับ หวาดเสียวมาก

mint,minor,it,bh,bgh,pb,cp7-11,hmpro,major,cawow,mme
i agree   :shock: [/quote]
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 13

เวลาผมคุยกับเพื่อนที่ไม่ใช่ VI ทุกคนจะบอกว่า หุ้น 95% มีเจ้ามือ มันเป็น Fallacy หรือ Fact กันแน่ครับ?
I do not sleep. I dream.
+++

โพสต์ที่ 14

:lol:  :lol:

ใครมี รีบๆขายเยยคับ   ขายหุ้นต้องขายตอนแพง?  อิอิ
:lol:  :lol:
...."เวลา"   คือสินทรัพย์ที่มีค่ามากที่สุด...
nanchan

โพสต์ที่ 15

Viewtiful Investor เขียน:เวลาผมคุยกับเพื่อนที่ไม่ใช่ VI ทุกคนจะบอกว่า หุ้น 95% มีเจ้ามือ มันเป็น Fallacy หรือ Fact กันแน่ครับ?
หุ้นดี เจ้ามือจะกลัวเราซะมากกว่า
เราไม่จำเป็นต้องกลัวเจ้ามือหรอกครับ
ทาเกชิ

โพสต์ที่ 16

let profit run :lol:
วัวแดง

โพสต์ที่ 17

เริ่มขึ้นแล้วครับ 1 ตัว hmpro 10.2 -0.50  :evil:
โพสต์โพสต์