ผมว่าหุ้นหลายตัวที่ต้นทุนเพิ่มทำได้ดีนะ......

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมว่าหุ้นหลายตัวที่ต้นทุนเพิ่มทำได้ดีนะ......

โพสต์ที่ 1

ช่วงนี้ต้นทุนการผลิตเพิ่มสูงขึ้นมาก แต่กำไรของบริษัทเหล่านี้ไม่ค่อยลดเท่าไหร่เลย.......

เหตุผลหรอ.....ก็เพราะเค้าขายได้มากขึ้นนั้นเอง......

แล้วถ้าเมื่อไหร่ต้นทุนการผลิตลดลงล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น.......

กำไรน่าจะเพิ่มขึ้น ถ้าขายได้เท่าเดิม.......

แล้วผมไม่สนได้ไง........

ที่สำคัญ pe+pbv ยังไม่สูงมากด้วย(คนคงไม่ค่อยตั้งความหวังเท่าไหร่) :D
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

เหรอ อืม ตอนนี้มีเงินแล้ว

ตัวไหนเหรอ
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

อืมม... ตอนแรก ผมก็ว่าจะขอตรงๆ ก็เกรงใจ เดี๋ยวคนอื่นว่าเอา

แต่ไหนๆ พี่เจ๋งขอก่อนแล้ว ก็ต้องบอกว่า ขอด้วยคนคร้าบบบ  :oops:
วัวแดง

โพสต์ที่ 4

Jeng เขียน:เหรอ อืม ตอนนี้มีเงินแล้ว

ตัวไหนเหรอ
เมื่อก่อนหุ้นตัวนี้เคยเทรดที่ peสูงพอควรประมาณ 18เท่า แต่ตอนนี้แค่ 8เท่ากว่าๆๆ เท่านั้นเอง pbvจาก4เท่ากว่า มาเหลือ1เท่านิดๆ

ทำไมหรอ กำไรไม่ค่อยโต เลยทำให้คนไม่ค่อยสนใจ แต่ รายได้โตมากกว่า20%มา3ปีแล้ว เมื่อไหร่ก็ตามต้นทุนลดลง มันส์ แน่ๆๆๆ :lol:
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

ตัวนั้นคือ  irc .....................
และอีกตัวที่น่าสนใจ bat-3k ..............

ที่มาตอบช้า มัวแต่ไปรอประกาศผลประกอบการ ออกมาแล้วครับ น่าพอใจทั้งคู่ :D
โพสต์โพสต์